giúp họa mi rụng lông nhanh !!

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi vanlen, 30/12/11.

1. vanlen

vanlen New Member

Thích đã nhận:
    2
    tình hình e co ông anh để lại cho em mi mồi !! lúc trước hay bỏ lồng sập nên lông lá e nó sơ xác quá! cụt hết cả lông cánh và đuôi , chim rất dạn,nuôi chim con lên, tho tay vào xu lông gãi như khướu !!
    e lập bài nay nhờ bác nao có kinh nghiệm giúp mi thay lông chỉ dùm em với !! thank alll
    ah, không biết mình có thể dùng cach thay nhu CCL ko nữa , cho tăm ướt rồi trùm áo lồng đem ra phơi nắng ,, hix

KtsBim thích bài này.
  2. dunglequang

dunglequang Active Member

Thích đã nhận:
    753
    Đam mê nhiệt tình nhưng đừng hành tội em nó. (diễn đàn là cả một kho tàng kinh nhiệm đúc kết của nhiều nghệ nhân để cho bạn thỏa mãn niềm đam mê).
    Chim con lên, dạn người nhưng thường khó tính, hay bị hoảng chỉ cần thấy vật lạ bất cứ là gì em nó cũng lao như điên bất chấp cả tính mạng, huống gì là bộ lông của em nó. chính vì thế bạn phải chọn cho em nó một vị trí ổn định phải tĩnh, ít di chuyển trong thời kỳ thay lông, mặt lồng quay hướng đông hưng nắng bổi sáng là tốt, chăm em nó đều đặn...xong lông tiếp tục dạy bảo em nó đúng cách, chúc bạn có một em mi lông mượt bóng hihihi :-* :-* :-*

comnat, hoamirung and KtsBim like this.