Giúp khỉ đỏ của em với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi kewellharry, 10/5/06.

1. kewellharry

kewellharry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con khỉ của em mới = ngón cái, mấy ngày nay tự nhiên trên thân và dưới ức nổi những chấm đen mặc dù trên thân vẫn đang hơi đỏ. Em mua thuốc về ngâm nhưng ko thấy tiến triển gì, nhưng khi cho ăn thì nó hồng hào trở lại, chấm đen biến mất và sau khi ăn xong thì lại nổi chấm đen lại. Nó cứ nằm 1 góc ở hồ. Các bác giúp em với ~X(

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    CHắc là cá bác nó nhát rồi , nhưng còn dụ nổi chấm đen sao thấy kì quá trời ko hiểu lắm , bác thử bỏ cá tra7m vào cho nó dí ăn xem or cho vào hồ 1 con cá lahan nhỏ hi sinh xem ,

3. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Biết đâu chừng cá của bạn đang lên màu đen chuẩn bị lột đó. Tự nhiên cá không bịnh mà bạn mua thuốc về ngâm làm cho nó yếu hơn nữa. Nó nằm 1 góc là phải.

4. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá của bạn nằm ỏ đáy hồ là triệu chứng bị stret mình nghĩ bạn nên lấy giấy báo che lại cho nó tịnh dưỡng một vài nay. Mình có một chú king bị như vậy sau khi che lại một vài ngày thì nó khỏe lại như bình thường
    Còn những đốm đen tren mình nó thì mình nghỉ cũng giống như bác aquarium nói nó chuẩn bị lột đó
    :) :) :) :) :)

5. kewellharry

kewellharry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng nó ăn vẫn rất sung, khi nào mình đứng dậy ko cho ăn thì nó mới bắt đầu nằm như cũ, mà mĩnh nghĩ chắc nó đang lột, mong các bác giúp với.......

6. DuyQuang

DuyQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn đừng lo lắng ko có gì đâu.Kiếm con cá nhỏ bằng nó nhỏ hơn ngăn kiếng cho kè.Nhớ dừng lạm dụng thuốc quá,gây ảnh hưởng sự phát triển của cá