Giúp khuyên mình với !

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi sonyss, 13/3/12.

1. sonyss

sonyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Hi toàn thể anh em trên diễn đàn,
    Mình co nuôi vài em khuyên, cách nay 2 tuần mình có cho 1 em vào cám thúy tuấn số 2, đến nay em nó bắt đầu líu nhưng có gì đó không ổn, chẳng hạn như em nó không đứng chỗ líu mà nhảy nhót liên tục, 2 cán hy nhấp nháy. Các bạn có thể giúp mình không? Mình cũng chỉ mới chơi nên cũng chưa rành lắm
    Cám ơn

2. trangoctuan

trangoctuan Banned

Thích đã nhận:
    65
    Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

3. mechoethan

mechoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    568
    bác nên nêu thêm về chế độ chăm chim,phân như thế nào?chim bao nhiêu tuôi lồng rồi thì mọi người sẽ có cái đánh giá nhìn nhận chính xác hơn.thân!

4. sonyss

sonyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cám ơn mọi người trước. Hiện nay chim khỏe mạnh, phân tốt. 1 tuần ăn cào cào, dế 3 lần. Trái cây thì lúc nào cũng có( chuối, cam, táo, đu đủ...). Chim thì khoảng 9 tháng lồng.

5. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    cho ăn nhiều mồi tuơi thế thừa đạm làm gì chim chả rực lên,một tuần cho ăn hai đến ba lần nhưng số lượng là bao nhiểu mới quan trọng,

6. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Không có gì đâu bạn ơi,chim căng nó thế đấy,cám 2 k nặng nề j,nếu cho ăn sâu quy nhiều quá thì nên giảm ngay là được,ngày khoảng 2 3 con là ok

7. girlquayfa

girlquayfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    chim đang rực mái cánh nhấp liên tục! líu gọi mái đó bạn!

8. sonyss

sonyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cám ơn mọi người đã hỗ trợ. Dạo gần đây mình bận nên chăm sóc không được tốt lắm, em nó cũng líu nhưng ít. Dịp lễ vừa rồi mình ở nhà suốt, trong lúc cho ăn quên đóng cửa lồng, tưởng là mất rồi nhưng em nó không bay đi mà cứ bu lồng em khuyên vàng. Hai em danh nhau chí chóe, em nó xung đén nỗi mình đến tận nơi ma vẫn không bay. Đang tính lấy tay bắt thì lại sợ em nó hoảng thế là lấy lồng đưa lại gần, em nó nhảy vào luôn. Hôm qua quyết định làm liều, cố tình quên không đóng cửa lồng, cũng như lần trước em nó bay sang bu lồng em vàng, hai em lại cắn nhau và em lại đưa lồng cho em nó nhảy vào. May quá.

9. bilshu

bilshu Member

Thích đã nhận:
    2
    Em nó của bác hay thế còn gì. Chúc mừng bác chủ!