Giúp lính mói chơi cá Rồng vói^^!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi KhiDo, 28/7/07.

1. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mói tập nuôi cá Rồng thủ xem có thú vui gì ko.Từ truóc tói giò toàn cho La Hán ko nên giò chán qua thủ xem choi cá Rồng có gì vui ko.Các su huynh nào Pro chỉ mình nen chọn cá gì mói tập nuôi với.Mình nghe là Hồng Long,Kim Long Úc gì dó nó có đẹp ko vậy máy bạn và giá cả ra sao thia?Hò nhà mình 8tác ấy!

2. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mới tập chơi bạn nên chơi ngân long chỉ khoảng 150k/em (rẻ,đẹp :D ) hoặc KLU khoảng 250k/em,cao cấp hơn có thể là thanh long (800 ~~>1tr/em)
    còn hồng long,KLHV,KLQB thì nên có kinh nghiệm rùi hãy chơi,vì các em đó tính = $$$ T_T

hồ 8 tấc ko nuôi dc cá rồng,tối thiểu phải hồ 1m4

3. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @pina:Cám ơn bạn nha,mình thử nuôi vói cái hồ 8tấc nó ra sao thui.Nuôi học dc chút kinh nghiệm mình mói chuyễn sang hồ khác!

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    hồ 8 tấc chỉ nuôi la hán,còn cá rồng ít nhất 1.5m,hồ mình có 1.2m nên con KLU ko có chỗ bơi,lâu lâu nóng máu nhảy một cái bùm,hơi tội

5. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy giò hồ 8 tác có nuôi dc cá rồng ko vậy các bạn.Mình định chạy ra anh Long mau 1con KLU nuôi thử cõ nhỏ thui mà nghe các bạn nói vậy nghe ớn thía.Các cao nhân nói xem 8tấc nuôi dc ko,nuôi 2-3 tháng rùi chuyển sang hồ 1m5 dc ko vậy!

6. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    vậy thà bạn cho em nó vào hồ 1m5 luôn cho rùi đi
    KLU khá dễ nui,nhưng bị cái hung dữ,ko nui chung với cá khác dc

7. caca_153

caca_153 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình thì thấy tiệm Viễn Dương 44 Lãnh Binh Thăng vẫn nuôi tạm 1 chú KLHV trong cái hồ Jebo 6 tấc 2 đấy thôi, nhưng tốt nhất nên làm cái hồ lớn luôn đi bạn. Bạn để ý là chỉ nuôi tạm thôi thì được.

8. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn thông cảm cho nhà mình nhiều hồ quá rùi.Muón mua thêm mama ko cho,nen mình dành nuôi cá Rồng dẻ láy cớ cá mua hò mói^^.Chú giò chưa có hò mói mà,mình phải rước em Ròng dẻ nuôi 1thàng cỏ dó rùi mói xin mua hò 1m5 dẻ nuôi!

9. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    còn nhỏ nuôi hồ nhỏ cũng dc mà,như mình nè,cũng mới tập chơi cá rồng,mình mua quá bối về bỏ đỡ vô hồ 1m2,về dụ ba mình xg làm hồ 2m17x76x61 lun

10. komodo

komodo Banned

Thích đã nhận:
    1
    Hay quá!Bạn huychuot hiến kế sao nói rõ ràng chứ ,để em đó dụ không được bị đòn oan thì bạn vô tình hại em ấy không chừng cá cũng không còn có nuôi....

11. caca_153

Thích đã nhận:
    1
    Huy_ch "dụ" bác ở nhà sao hay thế, mới tập nuôi cá rồng mà đã dám mua QB roài, quá trình nuôi như thế nào PM cho mình kinh nghiệm với nhé. Mình cũng đang thử nuôi con CLKLHV thôi !!!:D :D :D
    Về nhà vợ hỏi nói mua có 1700k =)) =)) =)) mà vẫn bị chê đắt đấy.

12. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hì hì,trước mình nuôi NL trong hồ 1m2,sau đó lên hồ 1m4,rùi giờ lên hồ 2m4,bít thế lên hồ lớn ngay từ đầu cho đỡ tốn kém

13. huy_chuot

Thích đã nhận:
    8
    emới chơi nên cũng chưa bít kinh nghiệm j nhìu,e mua con quá bối về nói có 400$ thui,vì e bán mấy con cá la hán cả hồ mà mới dc có 400$ thui,nên fải nói mua chừng đó,
    mua về ba e nhìn khoái lắm,e mở mạng cho ba coi mấy con qb,e nói fải nuôi hồ lớn nó` mới đẹp như vậy dc,rùi nuôi cá rồng fonh thuỷ dữ lắm,hơn cá LH nhìu,.....hehe,hên xui ba kiu đi đặt kiếng về làm hồ lun.nói chung kiếm đủ cách để dụ
    e thấy thà làm hồ cho đáng,chứ làm hồ nhỏ wa mai mốt fải làm hồlớn hơn,hồ cũ để chật nhà,ko có chỗ để lại fải bán nữa,tốt nhất làm 1 cái bự lun

14. PRỒNG

PRỒNG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu mới nuôi thì nên kỷ về mặc nắp đậy hồ lại cá rồng hay nhảy lắm,theo kinh nghiệm đã trải....

15. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @huy_chuot:Chác bữa nào tui phải học theo bác kinh nghiệm này quá.Nhung chết 1diều nhà còn 4hồ la hán nên xin khó lám.Bũa nào bác bày cho tui vài chiu nào som som để tui dụ mâm-papa nha.Dc thao bác 1chàu^^
    Vậy là giò em thử mua 1con KLU dẻ bỏ vào hồ 8tấc nuôi thử 1tháng dc phải ko máy bác.Mà cho em hỏi KLU giá nhieu luôn nha!

16. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Kim long úc thì giá rẻ bèo (khoảng 300k một em dài 15cm). Nhưng bạn hãy suy nghĩ trước khi nuôi kẻo tội em nó sau này. Còn vấn đề hồ thì nếu có dự định nuôi CR thì hồ bắt buộc phải 1,2 trở lên, nếu không khi em nó lớn chẳng may nhảy đớp mồi không đập vào thành mới gọi là lạ, mà đã đập thì thôi rồi lượm ơi chắc chắn sẽ không gù thì gãy đuôi...

17. huy_chuot

Thích đã nhận:
    8
    @khido:nói chung là có nhiều cách lắm nhưng truớc tên là phải bán bớt cá và hồ củ đi đã lúc đó vừa có chỗ vửa có tiên mua 1 em rồng xịn nuôi lun
    khi bán đc rùi thì mới bàn với ba mẹ bạn về việc làm hồ lớn nhưng phài tùy cơ ứng biến,kiếm những bài viết hay về cá rồng cho ba me bạn coi.
    nói chung là phải lằm bằm suốt ngày về cái hồ cho ban mẹ bạn nghe
    mình cũng đã bị từng chôi nhiều lần rùi nhưng nghe mình rên rỉ miết đến nhức đầu lun với lại sẵn có cái thích về cá rồng của ba mình nê ba mình ok liền
    chúc bạn sớm thành công nha

18. komodo

komodo Banned

Thích đã nhận:
    1
    Hí Hí HÍ bạn huy chuột mới tham gia cuộc chơi RỒNG MÀ RÀNH THẤY SỢ.Ai cung RÀNH như bạn thì MẤY NGƯỜI KINH DOANH hồ,cá không có đất sóng luôn,và ít người lên đây hỏi TÀO LAO,hay những kẻ không RÀNH mà đi tư vấn BÁ LÁP...

19. caca_153

Thích đã nhận:
    1
    Hiện nay đã có bán các miếng lưới nhựa ngoại nhập, kích cỡ ngang 10cm dài 25 cm, dày độ 1cm, màu trắng dùng để đậy hồ, lắp ráp với nhau được cả chiều ngang và chiều dài, tránh cá rồng phi thân, giá 10.000đồng/miếng, shop Viễn Dương 44B lãnh binh thăng.

20. caca_153

Thích đã nhận:
    1
    Bạn muốn mua KLU thì sớm chạy ra 133 Bà Huyện Thanh Quan, "chuộc lại" con KLU của mình về nuôi đê (bữa mình đổi CLKLHV ở chỗ này mà). Giá mình để lại cho họ là 200k, bạn mua bao nhiêu là tùy .... khả năng nói :D :D :D . Con đấy dài độ 20 cm rồi.