Giúp màu Hồng Két

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi longfish, 10/8/07.

1. longfish

longfish Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồng Két nhà mình sao bây giờ nó lớn nó lại bị NHẠT MÀU BỚT ĐI ,ko biết tại sao mong mấy bác giúp giùm:sick:

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn nuôi lâu chưa ? Hầu hết mình thấy HK lớn màu đều nhạt hẳn đi so với lúc nhỏ. Mình cũng không biết tại sao, theo mình thì con gì già cũng không bằng hồi lúc trước hết :p . Có ý kiến nói rằng do giống không tốt.

3. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    bạn cho ăn thức ăn tươi: tôm cá để kích thích, thường xuyên thay nước ( mình nuôi thấy sau mỗi lần thay nước sạch thì mầu mấy ẻm đỏ rực à ^_^ nuôi lâu có thể xem em hồng két nầy như bộ máy kiểm tra độ sạch của nước vậy ^_^

4. Kratos

Kratos Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn chắc do chưa quen hồ đấy. Ở nhà mình cũng có nuôi mấy con HK ^_^. Lúc đầu nó bị nhạt màu hẳn đi ah, nhưng khoảng 3 ngày sau tự nhiên nó chịu ăn lên bơi lung tung, màu tươi trở lại, hết sợ mấy con khác. ^__^ Nên bạn cứ yên tâm mà chăm sóc cẩn thận .

5. hoang anh dung

hoang anh dung Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cứ yên tâm, bọn Hồng két nhà mình cũng vậy đấy, mầu của chúng nó thay đổi liên tục: lúc thì mầu hồng đậm lúc lại nhạt có khi còn có mầu tim tím nữa. Mầu của nó phụ thuộc vào nước, ánh sáng , thức ăn trong hồ!
    Bọn này ăn tạp và sống khoẻ lắm, chết được thì hơi khó đấy!

6. longfish

longfish Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Áo chà thanks mấy bác .HK nhà mình chắc nó bư hết cở rùi 3 ngón tay rưỡi ,mà bây giờ nó lai chuyển sang màu cam sâm sậm ,khà khà khà !!!!!!!!!!!!!!!! :D
    phiền phức thật nhỉ

7. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bạn dùng đèn jebo hồng của LH là nó đỏ chét lên ngay....và thường xuyên cho ăn tép sống nha!

8. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình có thấy HK to bằng bàn tay luôn đó bạn. Cá bạn có thể còn to hơn được nữa đó.