Giúp mình bệnh này

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi andypham, 7/12/10.

1. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    Hôm qua có về Vĩnh Long bắt gà,nhưng vì về trễ quá nên phải ngũ lại khách sạn 1 đêm,nên mình để gà trong vỏ đệm ngũ,sáng dậy thì có 1 em bị cúm chân,đứng đc nhưng đi là bị mất thăng bằng té về phía trước.Xin mọi ng chỉ giúp,có phải em nó bị trúng gió cúm chân ko?Và cứu chữa đc ko?THX mọi người...

2. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    gà của bạn bệnh thì đúng rồi, nhưng bệnh gì thì phải xem kỷ mới chính xác bệnh được. Bạn có thể chích vit C , aminovit, cho gà uống điện giải, Bcomplex.

andypham thích bài này.
  3. Mệt quá

Mệt quá Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    lúc trước mình cũng có 1 con bị như vậy, ngủ trong hộc 1 đêm sáng ra nó như bị liệt ,chân nó yếu xìu đi loạng choạng té ,nuôi chăm sóc lại khoảng 2 tuần thì tự hết ,lúc đó chân nó thì yếu nhưng nó đập cánh rất mạnh ,mạnh 1 cách không bình thường giống như lực nó dồn hết vào cánh hay sao đó,nhưng hết bệnh rồi thì chắc cũng không xài được đâu bạn ơi,trước đó gà mình đã làm được 1x ,hết bệnh mình cho em nó ra trận thì nó bị 1 cây vào xương sống và lần này thì nó thành liệt thật luôn ,tuy nhiên mình ko biết gà bạn có bị bệnh giống gà mình ko ,bạn cứ thử chữa em nó xem sao ,những con gà bị như vậy dù hết nhưng cặp cán nó ko còn nhanh nhẹn như trước nữa, nếu thả mùa thì mình ko biết em nó có hồi phục ko nữa,chúc bạn may mắn.

thichgiacam and andypham like this.
  4. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    cám ơn 2 bạn,đến giờ phút này e nó đã đứng đc và đi đc rồi,nhưng vẫn chưa vững lắm,khi cuối xuống ăn vẫn còn bị té về phía trước,hi vọng ngày mai sẽ khả quan hơn