GiÚp MÌnh: Phuc HỒi DỮ LiỆu BỊ XÓa

Thảo luận trong 'Tin học với aqua' bắt đầu bởi cacon, 24/1/08.

1. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình lở tay xóa mất mấy file quan trong rồi, kô biết có fục hồi lại được kô vậy?, chuyện là vậy, Mình lở xóa mất một số file ở usb nhưng mình vào thùng rác tìm mà kô thấy những file mình xóa đâu cả, mình cũng khá bất ngờ khi xóa mà kô thấy trong thùng rác nên mình làm thử là tạo một file mới(trong usb) rồi xóa đi nhưng cũng kô thấy trong thùng rác đâu cả, mình xóa bằng cách lick chuột fải chon delete và chon yes, vậy cho mình hỏi là khi mình xóa dử liệu từ usb thì cái bị xóa nó nằm ở đâu vậy(kô có trong thùng rac) và có cách nào lấy lại đuợc kô?, giúp mình nhe. Thank

2. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
  3. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn Bạn truớc nhe, để mình dow về làm thử xem sao, hy vọng là được, Thank

4. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Thúng rác chỉ chứa những tập tin có dung lượng nhỏ của máy tính khi bạn bấm nút Delete. Còn ở đĩa flash gắn ngoài khi bạn xóa thì chúng không nắm trong thùng rác mà mất luôn. Bạn có thể phục hồi lại bằng các chương trình phục hồi dữ liệu nhưng hy vọng rất ít. Với điều kiện là bạn đừng chép đè lên nhé. Nếu chép đè lên là xem như hết hy vọng luôn

5. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    có khả năng cứu lai được nếu bạn ở Tp thi đam lại cho mình,mình sẽ thử cho,format minh cũng phuc hồi lai được mà

6. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    Bạn dùng Getdata phục hồi lại tùy phiên bản FAT hay NTFS mà bạn lựa chọn Getdata hợp lý (có 2 version). Bạn ra cửa hàng bán CD Software hỏi về phần mềm này, hình như nó nằm ở đĩa #LH401 thì phải, nếu không có bạn để lại Email mình sẽ gởi qua. Tuy nhiên nếu HDD của bạn format và đã cài lại thì hơi khó đó.
    Chúc bạn lấy lại được những gì đã mất nhé :D

7. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đã cài phần mềm rồi và fục hồi lại, nhưng sao kô thấy đâu cả,kô biết có fải do mình chép đè lên hay kô nữa, khi fục hồi xong thì chỉ thấy những file mà mình kô muốn fục hồi thôi còn cái mình cần thì chẳng thấy nó đâu, à mà là vậy nè mấy file đó mình để ở chức năng ẩn, và khi mình lỡ xóa mất là mình tạo thử một file khác và xóa đi ngay lúc đó luôn, kô biết như vậy có làm lại được kô
    haidang@: mình ở HCM, cám ơn Bạn trứoc nhưng để mình làm truớc nếu kô được thì mình sẻ nhờ tới Bạn,Thank
    cadn@: Ban có thể gửi cho mình theo Email nay aorachvaiaorachvai@yahoo.com, nhớ cho mình biết Email của bạn truớc dể mình mở , vì mình kô bao giờ mở Email mà mình kô biết(thông cảm cho mình nhe)
    cám ơn tất cả nhe

8. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    bộ GetDataBack cho bạn:
    http://softhamvui.com/abv/GetDataBackForFAT3.03InclSN.rar
    http://softhamvui.com/abv/GetDataBackForNTFS3.03InclSN.rar

- Dùng CT nào thì tùy theo đĩa của bạn dùng hệ FAT hay NTFS
    - Không cài đặt CT hay chép bất kỳ cái gì lên ổ đĩa có dữ liệu cần cứu
    - Cần phải có không gian trống trên ổ đĩa khác với ổ có dữ liệu cần cứu lớn hơn dung lượng dữ liệu cần cứu
    - Nếu khi giải nén CT yêu cầu pass thì PM cho VR, VR sẽ gửi cho bạn