Giúp mình trồng cây thành bụi (hoặc khóm)

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Newone, 13/3/08.

1. Newone

Newone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Mình là người mới chơi bể TS muốn trồng cây theo từng bụi, khóm mà không biết làm thế nào cả, ae hướng dẫn giúp mình với (nhất là những loại cây nhỏ) pó tay ~X( mặc dù rất thích và đã thử nhiều lần mà không dc :crying:.
    Thân

2. huyhero

huyhero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn cắt ra từng khúc khoảng 2,3cm và nhớ phải có dính rễ trong đó sau đó đem cắm xuống cách nhau từ 1-3cm nền và ánh sáng tốt thì nó sẽ mau thành bụi thôi

3. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Trồng cây thành bụi thì ko dùng panh đc nên bạn cần tỉa bớt rể(thân, cành, lá...), chụm thành bụi kích thước tuỳ thích gốc bằng nhau nhé, rút nước hồ thấp hơn chiều cao cây. Dùng tay bươi 1 lỗ trên nền rồi để bụi cây xuống, lấp lại. Sau đó là chỉnh theo ý thích.

Nếu thấy khó chụm hay nước ko thể rút wá thấp, hay bị bay lên 1 vài cây thì bạn dùng cước hay chỉ buộc chúng lại, đừng wá chặt sẽ khiến cây bị gãy thân. rồi chôn xuống nền.

4. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    bạn cứ cắt ngắn cây sau đó dùng nhíp cứ độ 3-4 cây thì cắm xuống sao cho sin sít 1 tí sau đó nó cao lên rồi cắt tỉa ngọn đi nó sẽ dâm ra nhiều ngọn hơn trông sẽ thành bụi rất dày và đẹp nhưng hơi lâu[ chơi thủy sinh thì phải biết kiên nhẫn]
    chúc bạn có bể đẹp

5. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    thank các bro đã chỉ giáo.mình cũng chưa biết cách trồng bụi.