giúp mình với các bạn ơi!

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi vomanhlam, 8/4/10.

1. vomanhlam

vomanhlam Member

Thích đã nhận:
    1
    bình co2 của mình có ống van 1 chiều mà kg biết sao lúc hết co2 nước hút ngược trờ lại.kg biết sao!cái cóc trộn kg biết sao nghet luôn dầy9 nước trong đó luôn!và chỉ em chổ mua bộ cóc trộn khác ở đâu với
    còn cái bộ đếm giọt mấy bạn mua ở đâu vậy!mình ra nguyễn thông kg có bán.nên chẳng biết lượng co2 ra bao nhiêu!bình em 2kg mà 1 tháng là hết rồi!

2. uglyduckling

uglyduckling Active Member

Thích đã nhận:
    23
    1- Van 1 chiều đã hỏng. Nếu van còn hoạt động và lắp đúng chiều thì nước chỉ có thể tràn ngược lại đến cửa van mà thôi.
    Thứ tự lắp là: Van bình CO2 --> van 1 chiều --> đếm giọt --> cốc trộn --> vào bể.
    2- Có nhiều loại cốc trộn, ko biết bạn nhắc tới loại nào.(suy theo nghĩa đen thì, không có nước vào trong cốc thì trộn CO2 với cái gì :D)
    3- Đếm giọt có thể dùng ngay ống truyền dịch y tế (5k VND)

Bình 2kg mình ngày dùng ngày không, tính đến nay đã được 10 tháng :))

3. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Cốc trộn thủy tinh thường nó kết hợp luôn với đếm giọt. Có loại ruột xoắn trong lòng cốc, có loại ko, nhưng tất cả đều có thể đếm giọt được. cốc có miệng bằng sứ để thoát CO2, đương nhiên là nước sẽ lọt vào, và còn vì đếm giọt nên nước càng phải vào mới đếm đc (chứ ko thì pó tay để đếm giọt khí mà ko cho nó xuống chất lỏng nào đó).
    Cốc trộn CO2 nếu là dạng thủy tinh thì quá trình trộn (hòa tan) CO2 vào nước ko xảy ra bên trong cốc mà nhờ lực nước đẩy ra làm bọt khí tan dần.
    Còn nếu ko phải dạng cốc thủy tinh thì đúng như ban Vịt nói, ko nước thì trộn CO2 vào đâu.
    Kết luận: Trộn j thì trộn, đều có nước lọt vô! hihi

muoivankhatmau thích bài này.
  4. vomanhlam

vomanhlam Member

Thích đã nhận:
    1
    thanks đã góp ý!mỉnh dùng cóc trộn xoắn ốc!chác mình gắn thẳng vào máy bơm luôn!