Giúp mình với, chăm sóc bể thủy sinh như thế nào

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi quyenvcu, 4/5/13.

1. quyenvcu

quyenvcu New Member

Thích đã nhận:
    0
    [FONT=&quot]Mọi người giúp mình với, mình thích nuôi cá ảnh vì nhìn nó đẹp nhưng lại chẳng biết tí gì về chăm sóc nó cả.
    Khoảng tháng trước mình vừa mới tậu một bể thủy sinh bên công ty Aquagreen ở Mỹ Đình, trang trí cũng đẹp lắm, được khuyến mại thêm nhiều thứ nữa, có cả cá và dụng cụ chăm sóc.
    Nhưng khổ nỗi gia đình mình ai cũng bận, khéo không có thời gian chăm sóc thường xuyên. Lúc mua có nghe bên công ty Aquagreen ấy giới thiệu có dịch vụ chăm sóc định kỳ, thay cả cây cho mình nếu nó chết nữa.
    Nhưng mình vẫn muốn tự chăm sóc, không biết có khó không? Cần phải làm những gì? Mọi người chỉ giúp mình với!
    Thank cả nhà nhiều![/FONT]

2. collector

collector Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Hỏi thế khó trả lời lắm.
    Phải thích thì mới chơi, nhưng nghe cách bạn hỏi thì có vẻ như chưa thích lắm thì phải?
    Chơi tép, cá, hay thủy sinh thì chủ yếu là chơi nước, nước tốt thì thnahf công, nước không tốt thì thất bại.
    Các bể do Công ty chuyên nghiệp setup thì đồng bộ và phù hợp với cây trồng, vật nuôi rồi, bây giờ việc của bạn là vào phần xử lý nước để tìm hiểu đi đã, sau đó cái gì chưa rõ hãy hỏi thì anh em người ta mới giúp được

3. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    nghĩ đơn giản như trồng cây trên cạn ý, phải bón phân,cung cấp chất cho cây phát triển ........

còn cá thì như người , ăn vừa đủ , môi trường nhiều oxy , thiếu ăn thì chỉ còi chứ thiếu oxy là cá ngỏm ngay ....