giúp mình với- chó khogn6 bít sủa!!!!

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi nduy992002, 17/2/10.

1. nduy992002

nduy992002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    chẳng hiểu sao nhà mình nuôi chó hay bị tình trạng chó câm : nghĩa là người lạ và onha2 thì cứ ngoăc duôi mừng hoặc im lặng lảng đi chổ khác ngủ!!!ak ak .po tay.mình đã phải chia tay nhiều chú chó với chỉ 1 lý do duy nhất là câm lặng với người lạ.!!!\
    Giúp mình nguyên nhân và cách tập cho nó với

2. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bạn cho người lạ nào đó trêu chọc nó thử xem nó có sủa ko? Bạn phải đứng ở đó để nếu nó sủa rồi thì phải quát nó để dạy nó biết im khi chủ đã quát..

3. nduy992002

Thích đã nhận:
    27
    no 1chi3 quẫy đuôi thôi, ak ak .hix hix hay tại mình hiền quá nên chó cũng hiền giống chủ?

4. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    theo như bạn nói ,mình nghĩ chó của bạn là chó con,vì chó con thuờng hay rụt rè nhút nhát lắm,nó chỉ sủa khi có chó lớn cùng đàn sủa thì nó sẻ sủa theo!(mèo độc ,chó đàn) và chó từ 6 tháng tuổi trở lại là đang tuổi ăn tuổi ngủ,chỉ biết nghịch ngợm khám phá là 9.còn nếu chó của bạn đã truỡng thành mà ít sủa thì bạn nên xích nó lại (chó bị xích nhiều sẻ trở nên hung dử có lẻ do bị stress)rồi sao đó bạn nhờ nguời hàng xóm thỉnh thoảng sang nhà bạn để tập cho nó sủa (nguời lạ),nhưng đừng sang thuờng xuyên nhé vì như vậy nó sẻ nghĩ là nguời quen cũng ko sủa đâu!chút hiểu biết!mà khuyên bạn 1 điều: chó hiền là cho nó trở nên hung dử thì dể,chứ cho hung dử mà làm cho nó hiền lại thì rất khó đó bạn!bạn nên dành nhiều thời gian chó nó,để nó thấy đuợc bạn là nguời quan tâm và thuơng nó (tự tay bạn cho nó ăn,dẫn nó đi dạo,đi vệ sinh....)nó sẻ nghe lời bạn!chúc bạn thành công

hugo1749 and cricat_mekikudo like this.
  5. nduy992002

Thích đã nhận:
    27
    cám ơn bạn rất nhiều ...tuy nhiên, mình cũng từng nuôi mấy em chó cỏ, chỉ mới khoảng 3 tháng là phân biệt được lạ quen, gạp người lạ là sủa tưng bừng hoặc ít nhiều thì khi nghe tiếng động lạ thì cũng sủa bạn ah.mình sẽ tập cho chó của mình theo cách của bạn, nó cũng khoảng 4 tháng thôi, chơi và phá là số 1