Giúp mình với_Khẩn cấp về đại bàng

Thảo luận trong 'Bệnh và chữa bệnh cho chim cảnh' bắt đầu bởi why_was_forever, 22/5/10.

1. why_was_forever

why_was_forever New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện mình mới nuôi 1 em đại bàng con, vì còn nhỏ nên em ấy chỉ đứng bằng đầu gối(nghe có vẻ lạ nhỉ, ai nuôi rồi chắc sẽ biết ha). 5 hôm trước, sau khi ngủ trưa dậy, em ấy không thể đứng được nữa. Chân vẫn cử động từ háng đến ngón chân, nhưng em ấy không thể đứng được. Mình cố gắng massage cũng như cho uống thuốc kháng sinh, cho ăn đầy đủ dưỡng chất nhưng càng ngày em ấy càng khó cử động chân, hôm nay là hôm thứ 5 tính từ lúc đó đến nay. Mình đã làm hết cách rồi.

Có ai biết chỉ giúp mình với, hoạc biết chỗ nào chữa bệnh cho chim cảnh thì chỉ giúp mình với. Mình xin cảm ơn rất nhiều.

2. why_was_forever

why_was_forever New Member

Thích đã nhận:
    0
    Huuuuuuuuuuuuu, sao không thấy ai mách nước giúp mình với, thật sự mình đang hết sức rối bời, không biết làm sao cả.

3. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bạn cho nó ăn thịt tươi ( như thịt Bò , thịt Chim Câu non ... ) . Nhớ là thịt TUƠI vẫn còn dính Máu nhé, chứ không phải thịt Đông lạnh . Chúc bạn thành công /

4. namchim

namchim Member

Thích đã nhận:
    12
    Bạn nuôi loại độc quá. Rất ít người nuôi thứ này nên cũng ko ai biết nó làm sao mà chữa. Theo ý kiến của tôi chắc do thiếu chất nên nó bị liệt chân, tôi nuôi chào mào vẫn hay bị kiểu này.