Giúp mình với - Kim cuơng bị lủng đầu.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyen_vinh315, 30/3/07.

1. nguyen_vinh315

nguyen_vinh315 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang nuối 1 em kim cương đầu hơi to như trái tắc,đầu đang bung rất nhanh nhưng đột nhiên đầu cá lại có 1 lỗ thủng nhỏ khoảng nữa đầu ngón tay út(đầu không bị xẹp),mình không biết là cá bị bệnh hay do nó nhảy trúng đâu đó nên bị thủng,mình đang nhốt riêng và ngâm thuốc nhưng không biết sẽ ra sao,bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp mình với.

2. lvt2110

lvt2110 Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình! nếu cá của bạn bị thương mà lũng đàu thì ko sao dau! bạn nhớ bỏ thêm chút muối để tránh nhiểm trùng! thay nước thường xuyên ,từ từ nó sẽ hết thôi
    còn nếu thấy càng ngày càng lở luét ra thì hay mua thuốc về xức cho nó nhé! ra tiệm thuốc tây mua viên thuốc trị nấm về xức cho nó!mấy ngày là hết thôi!
    chúc bạn vui!

3. Binlahan

Binlahan Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể cá bạn bị bệnh lỗ nấm. Bạn xem trên tạp chí "cẩm nang nuôi cá cảnh" số mới nhất có chỉ cách chữa bệnh này. Bạn phải chữa mau mau nhé không thì nấm ăn sâu vào não cá chết rất nhanh đó.

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ah chắc cá bạn bị bệnh lỗ đầu rồi ráng, ngâm thuốc thêm đi nếu ko có tiến triễn gì thì toi con cá rồi

5. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Vậy cá mình bị lỗ mặt thì sao? Có post bài mà ko có ai trả lời mình hết, ai biết giúp mình luôn nha...

6. nguyen_vinh315

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới đưa nó vào hồ lớn,vết thương thấy lành lành rồi không bị lỡ,nhưng đầu hơi xẹp đi mình đang tập cho nó lấy đầu lại,cá mình đầu hơi đang bung to lắm không biết bị như vậy có ảnh hưởng đến quá trình phát triển đầu của nó không nữa.

7. kpham

kpham Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc là có một số bệnh mà các anh em trên diễn đàn chưa gặp qua,hoặc có thấy nhưng ko biết chữa làm sao,nên có một số câu hỏi ko thấy ai trả lời,hic,cũng hơi buồn.
    Anh nguyen vinh ơi,làm sao tập cho cá lấy lại đầu vậy anh,chỉ anh em với....

8. nguyen_vinh315

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể dùng kiếng cho cá nó đá,hoặc dùng cá mái để kè cho cá đực,có chế độ ăn phù hợp kết hợp cho cá ăn thức ăn khô và thức ăn sống,mua cá xim hoặc lia thia cho cá nó dí bắt ăn,lúc nào cũng cho cá của bạn trong tình trạng sung nhất.(nhưng quan trọng nhất là cá của bạn phải có gien có đầu)

9. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì khác à ! Ra tiệm thuốc tây mua 1 viên ampicilin bõ vào 1/2 viên có thể lành vết thương .