giúp mình với, mắt cá bị sao vậy ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi HIEUNHO, 13/11/08.

1. HIEUNHO

HIEUNHO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    mấy ngày trước :
    [​IMG][/QUOTE]

hôm nay :

mình phải làm sao hả các bạn, hôm nay nhìn em nó tội lắm, vẫn ăn uống bình thường nhưng con mắt sưng to và kéo màn nữa

2. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mua thuốc trị sán mắt ở cửa hàng cá kiểng đi. Cho em nó nhịn ăn 3 ngày. Cố lên bạn nhé.

3. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Cá bi bệnh lồi mắt rồi.( Trích từ "nuhoangkimcuong.com")
    BỆNH LỒI MẮT
    - Nguyên nhân và triệu chứng
    : Triệu chứng là mắt cá lồi ra ngoài, nghiêm trọng hơn, mắt cá bị phủ một lớp màng mỏng khiến cho cá không thấy đường bơi hoặc tìm thức ăn, suy yếu dần rồi chết vì kiệt sức. Nguyên nhân do vi khuẩn trong nước bị ô nhiễm gây nên.
    - Cách chữa: Vớt cá ra ngoài, dùng kem Erythromycin Eye Ointment thoa lên vùng mắt bị lồi ngày 3 lần cho đến khi lành hẳn. Cho 2 ppm dung dịch thuốc tím vào hồ cá để sát khuẩn.

4. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Trương hợp này mình đã bị 1 phát 2 em tuyệt vời nhất của mình , mình chữa đủ mọi cách nhưng ko sao được. cá thì mỗi ngày một lồi to ra và lên mủ xung quanh.cuối cùng đứng nhìn em nó chết , hic hic.......

5. kien_lua

kien_lua Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên ra cửa hàng chuyên bán cá la hán uy tín để mua những loại thuốc tốt và đc tư vấn kỹ về cách chăm sóc cho em nó. cá của bạn đẹp lắm. chúc bạn sớm chữa khỏi bệnh cho em nó!