Giúp Mình Với Mấy Bạn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi KiepSau, 25/9/07.

1. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình đan nuôi 1 con cá mái,và 1 con cá trống.ngăn tấm kiếng ra làm 2.Nhưng nó chui qua luôn.Vì mục nước cao hơn tấm kiếng.:confused: Nhưng 2 con này lại tỏ vẽ đần thấm,thân thiết.Không Cắn nhau gì hết trơn mà lại hay bơi cùng nhau.Lúc còn ngăn tấm kiếng thì tụi nó cứ bơi lại gần nhau hoài,tím cắch qua ở với nhau.Cá mái thì 2 lóng,cá trống thì 3 lóng lên đầu.Vậy là sao hã mấy bác.Có cần ngăn kiếng không,hay đễ vậy hoài thấy chúng no đầm thấm quá không nỡ=((

2. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác để 2 con có tấm kín ngăn, theo nguyên tắc, nó sẽ vờn nhau, từ từ rồi quen
    nếu tụi nó gặp nhau với vẻ thân thiết là nó chịu nhau rồi, coi chừng nó muốn đẻ đó :laughing:
    bây giờ bác tiếp tục ngăn ra đi, để nước thấp hơn kính
    cá trống bác còn nhỏ quá, chưa làm gì được đâu
    khi nào nó lớn thì làm đám cưới cho nó :)

chúc bác có cá đẹp

3. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm ngăn ra đi, tụi nó muốn đẽ đó, nhưng cá bác thì bây giờ vẫn chưa đẽ được đâu, nên có cho nó kè cũng vậy ah

4. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    tự mình muốn đễ cho nó kè,đễ kích thích cá trống cho lên đầu,nhưng giờ mình ngăn ra rồi

5. dunglachoihet1

dunglachoihet1 Member

Thích đã nhận:
    0
    cá 3 lóng là sao vậy tui mới nghe lần đầu :( bác kípau giải thích thử đi thú thiết tui ko biết