Giúp mình với

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi cukylsvn, 19/11/12.

1. cukylsvn

cukylsvn New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có con chao mào mới nuôi được hơn 1 tháng mà cứ nhìn thấy người là nhẩy loạn xạ,đã thế còn hay đứng lên thành lông ngẹo cổ nữa.Bác nào có cách gì giúp em với.Email cua em là:maituan311283@yahoo.com .Có gì pm em với

2. cukylsvn

cukylsvn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chú CM của em giờ lại bị đi phân vàng và loảng nữa.Có bác nào biết giúp em với

3. Bảo Thư Viện

Bảo Thư Viện Active Member

Thích đã nhận:
    6
    về tật ngẹo cổ thì bạn chỉ cần dùng đĩa CD gắn trên nóc lồng mỗi khi muốn ngẹo cổ nó thấy bóng của nó phía trên thì k lm như thế nữa

4. chaomaohocmon

chaomaohocmon Member

Thích đã nhận:
    3
    nuôi chim dưỡng trí .....1 chú bổi già phải 1-2 năm mới chịu chơi .....nhưng 4-5 năm chưa dạn

bboyvn thích bài này.
  5. khanhlh

khanhlh New Member

Thích đã nhận:
    1
    tật ngoẹo đầu cũng một phần do lồng của bạn hơi thấp. Thường thì chim bổi mới về nên nhốt lồng nhỏ sẽ nhanh thuần nhưng có một số chú ở lồng thấp sẽ hay bị ngoái cổ hoặc bám lóc lồng do đó ngoài việc bạn buộc đĩa CD thì nên nhốt ra lồng to hơn, bố trí lại cầu đậu thấp hơn, đừng cao gần lóc lồng. cách đây hơn 1 năm mình cũng tuyển một em Bổi về nhốt lồng ép thuần nhưng cũng hay nhảy bám vanh lồng ngoái cổ. kết quả mình chuyển sang lồng chim thuần và để cầu phụ thấp hơn lóc lồng chim nên nó bỏ tật bám vanh ngoái cổ. Tuy nhiên chú bổi của mình mới có hiện tượng như vậy mình khắc phục luôn nên hết hẳn còn chú bổi của bạn không biết tật này có lâu chưa, có thể lâu trước khi bạn tuyển nó về được 1 tháng.

bboyvn thích bài này.