giúp mình với

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi manh_cuong, 19/10/06.

1. manh_cuong

manh_cuong Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác!
    Em có một con(Kamlau) khoảng 2,5 ngón tay, đang nuôi bình thường thì hai hôm nay nó nổi sọc dưa(nhát lắm), hay lằm nghiêng dưới đáy, nhưng ăn uuống vẫn bình thường. Các bác giúp em với nó bị sao vậy các bác. Em cưng con này lắm.

2. totite

totite Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như môi trường nước của bạn nhiều muối lắm thì phải,hoặc nhiều san hô lắm phải không? vì nồng độ Ph trong nuớc cao đó.có phải thế không?có gì các bác chuyên gia đừng cười nha! tớ cũng thấy một lần cá của tớ cũng vậy. tớ rut bớt san hô ra và thêm nước. thấy nó khỏe và vui vẻ

3. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    toti nói đúng rồi bạn bác ơi bác khi thay nuớc thì hạn chế muối.nên pha nước muối trước rồi mới bỏ vào.còn độ ph thì có lẻ không phải đâu mấy con cá ở tiệm người ta lấp đầY SAN HÔ có sao đâu

4. manh_cuong

manh_cuong Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình có triển vọng không, các bạn cho ý kiến nha

5. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    ???? Ủa mình đâu thấy hình cá bạn đâu sao cho ý kiến đuợc? Bạn phải post hình lên mới đuợc chứ
    Sẵn đây cho mình hỏi luôn: cá của mình cũng nhát giống cá bạn, chỉ khi nào đói nó mới theo tay, còn lúc chưa đói thì.... tay đi 1 đàng cá đi 1 nẻo. Dạo này không hiểu sao khi mình bật đèn hồ cá thì nó lại nổi sọc dưa rồi tìm chỗ núp, tắt đèn thì lại chui ra bơi bình thường.
    Mình phải làm gì??? Đã mấy lần mua cá sặc con về cho nó dí nhưng chỉ được vài bữa là lên đường