Gíup mình với.

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi nguyen_vinh315, 19/10/06.

1. nguyen_vinh315

nguyen_vinh315 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cách đây 2 tuần mình có mua 1 chú la hán giống king,cá khoảng 3 ngón tay,cá đẹp châu nhiều và đầu nhú cao,đem về 2 ngày đầu cá vẫn bình thường,nhưng sau đó chú ta lại rất nhát,trên mình có rất nhiều sọc đen,hay giật mình chạy toán loạn,và bỏ ăn.Mình đã đem cá ra xô để riêng,bỏ khỏang nữa xô nước,cho muối và thuốc stress sục oxi vào nhưng ko có kết quả.Thế là mình mua 1 con cá mái nhỏ hơn cho vào xô luôn,lúc đầu chú ta còn dí con cá mái,tới chiều thì 2 con chả thèm dí nhau nữa mà còn nằm gần nhau nữa mới chết.Nó nhát quá mà lại bỏ ăn nữa,mình sợ nó ko qua nổi.Các bạn ai có cách gì làm ơn chỉ giúp mình với.

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Vấn đề của bạn đã có rất nhìu thành viên mới chơi gặp phải!!Bạn nên tham khảo các bài này trước nhá!!!
    Tuy nhiên mình có vài góp ý:cá lúc đem về lúc nào cũng nhát ở những ngày đầu cả,có rất nhìu cách như:cứ để yên cho nó,thêm tí muối vài ngày;lấy giấy che lại;cho nó đá kính(để miếng kính bên ngoài khoảng 20p rồi lấy ra);kè mái............nói chung rất nhìu cách,bạn cứ bình tĩnh,đừng động đến nó nhìu chắc sẽ ổn thôi!!!
    Vài lời góp ý!!!!!!Chúc cá bạn mau dạn!!!

3. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Cá nhát mà thêm muối làm gì hở bác NAHANSAIGON. Đừng lạm dụng muối quá nếu nó k là Khỉ ,hay giống chịu mặn .

@ nguyen_vinh315: Bạn chịu khó tìm đọc trong DĐ ,có nhiều bài củ rất hay và hiệu quả về đa số vấn đề mà k chỉ người mới và kể cả người cũ đều sẽ gặp phải .

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Xem thêm ở đây, và ở đây vấn đề này chắc 4r có nhiều lần nhắc đến roài mà, bạn mới xem và tra cứu lại kinh nghiệm của những người cũ xem.

Last edited: 20/10/06
  5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62