Giúp mình với!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi love, 31/10/07.

1. love

love Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nhà mình cỡ 60x40x40. Mình chia ra làm 3 ngăn nuôi 3 con cá la hán. mỗi ngăn là 20cm. Mình để 2 con cá lớn nhất ở 2 đầu (cỡ 2 ngón tay) và 1 con cá bột ở giữa. Không hỉu tại sao con cá ở bên góc phải nó cứ nép vào 1 góc hồ hoài và người nó bị những sọc đen, 2 con kia vẫn bình thường. Lúc đầu mình cũng nghĩ chắc tại mới mua hồ về nên nó sợ nen mình cũng không lo cho lắm. Nhưng mình đã mua nó về 1 tháng đến nay nó vẫn bị tình trạng như vậy. Nhìu lần mình đã đỗi chỗ chúng với nhau. Nhưng con cá mình mới cũng vẫn nép vào 1 góc như con cũ và người bị sọc den. mới đầu mình nghĩ chắc cũng tại nước nhưng nếu tại nước thì mấy con kia cũng bi luon rồi. Các bác cho ý kiến với.

2. cacanh11111

cacanh11111 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cứ nuôi đi rồi nó sẽ bình thường trở lại,
    Bạn nuôi ác đấy :D

3. binhcam

binhcam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    1. hồ chật quá,cá ko có không gian
    2.con bị đen nhát hơn vậy bạn nên che nó lại,che luôn 3 mặt để nó ko nhìn thấy ai ngoài bạn:D :D
    3.cá to nhỏ lẫn lộn thì đương nhiên là nó sợ thôi.2 đánh 1 mà:laughing:

Last edited: 1/11/07
  4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nói con bên phải hay rút vào một góc có phải góc đó thấy người ra vào nhiều không. Hay ánh sáng nhiều quá không. Nếu đúng thì bạn che lại như bạn binhcam noi vài bữa là hết liền

5. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Cá bột bạn ko nên nuôi chung với cá có kích thước lớn vì khi nó thấy cá lớn nó sẽ rất sợ và có biểu hiện như bạn noí.Điều quan trọng hơn là cá bột của bạn sẽ ko có chịu ăn bạn nuôi cở nào nó cũng ko phát triển hết.Nói tóm lại bạn nên bắt nó ra nuôi riêng là tốt nhấ, hồ 6 tất là chia làm 3 nuôi ba con sao mà cá nó sống nổi

6. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Ngăn bằng kiếng đục mờ hay kiếng trong....nếu bằng kính trong thì trong 3 con có 1 con nhát là phải rồi.....mà hồ 60/3 thì khá nhỏ.đấy....chỉ thích hợp cho nuôi cá bột thui...

7. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ chật quá hồ đó mình cũng ngăn như bạn, bữa đó đi làm nhà bị cúp điện mà không hay khi về đến nhà thì các em nó phơi bụng rồi ~X( Bạn bỏ thêm 150K mua bộ hồ 8 tấc hoặc 1m cho nó rộng rãi. Cá thoải mái thì mau bung đầu lắm đó

8. wtuaans

wtuaans Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tui cũng đã có một con bị như vậy, dù cho ở một mình một hồ cũng nhát lắm, cũng hay nổi sọc đen cùng mình. Nuôi được gần tháng thì die. Của bạn hơn tháng là tốt rồi.
    Xin lỗi nếu bạn phật ý. Nói thật mất ... cá.