GiÚp MÌnh VỚi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi GIANG73, 23/11/07.

1. GIANG73

GIANG73 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn!em LH của mình to bằng bàn tay rồi,cách đây 1 tuần tự nhiên người nó nổi sọc,xuống đầu,ko còn xung như trước mà hay năm nghiêng dưới đáy hồ,mình có cảm gíc mắt no không nhìn rõ như trước,tuy mắt ko bị đục,vẫn ăn bt,ko đi phân trắng.minh đưa tay vẫn chạy ra giỡn nhưng chỉ chút xíu lại nằm nghiêng dưới đáy hồ,ko biết bị bệnh gì.AE nào biét xin chỉ giúp mình với.cảm ơn nhiều

2. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thời tiết đang lạnh đấy pác, cá pác chắc bị stress rồi, pác hạn chế đừng làm em nó giựt mình (đông người, hay 1 cử động bất ngờ). Đo nhiệt độ nước xem, lạnh wá cũng làm cho em nó teo gù và sọc đó, nên sài cây sưởi khi trời lạnh nhé pac

3. vaonghe

vaonghe Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của Bác sau giống tình trang của Cá Tôi quá .Một tuần nay nó dột nhiên đổi mà đen trên mình và nằm nghiên ngữa dưới đáy hồ .
    Mình quan sát cá thì thấy trên mình nó có một vào lớp tróc trên da ..ko biết cá Bác có tình trạng đó ko ??
    Mình đang nghĩ ko biết nó có lột sát ko....
    Để quan sát 02 tuần nữa xem sao....Chú ý cho ăn bình thường thôi .Bỏ đói là chúng mất sức đấy .

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào hai bác
    Cá bị như vậy do ăn khó tiêu và trời lạnh như Bác Longca21 nói đấy. Bật đèn và tăng nhiệt độ nước lên khoảng 30 độ đi. Đổi món tươi cho cá ( cá lóc chẳng hạn ) Vài bữa cá bạn sẽ hết. Nhớ giữ hồ cho sạch nếu dơ sẽ bị nấm mệt lắm.