giúp mình với

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi chim viet, 25/3/08.

1. chim viet

chim viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chào các bạn.tôi có mua 1 chú chòe than nhưng ko để ý khi về nhà mới phát hiện đằng sau chân chỗ gối bi sưng và có mủ tôi đã bôi thuốc sát trung và kháng sinh nhưng tình hình ko mấy đỡ và đến ngày hôm nay thì chân kia cung bi co ai biết đó là bệnh j và cách chữa sao ko chỉ giúp tôi với.cảm ơn rất nhiêu mong trả lời nhanh nhé

2. thienlong

thienlong Banned

Thích đã nhận:
    0
    theo tôi ban bôi thuốc và dầu cho nó rồi trùm ao" lồng lại dể nơi yên tĩnh tranh cho nó nhảy . may ra nó hết

3. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    bác ra hiệu thuốc tây hỏi mua lọ nước rửa vết thương mầu giống mầu cồn iot (không nhớ tên thuốc )về rửa cho nó bác nhớ giữ vệ sinh cho và hạn chế vận đông tối đa nhé

4. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bệnh chim

Bạn nên mua thuốc PVP-IODINE ở tiệm thuốc tây về bôi cho chim mỗi ngày một lần vì chim bạn bị nhiễm trùng đó. Nên tắm cho chim bằng nước muối pha loãng ra và giữ vệ sinh lồng chim. chuc bạn có chú chim khỏe mạnh ^_^

5. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Chim của bạn khỏi chưa

Bạn ơi nếu chim chưa khỏi thì bạn ra hiệu thuốc tây , mua một lọ HỒ-Nước (giá chừng 3000 d/lọ).Bạn bôi vào chỗ chỗ đau của nó, và cả những chỗ nhìn thấy da của nó. Tất nhiên tránh bôi vào mắt, mũi, miệng nó. HI vộng chim của bạn nhanh khỏi. Tạm biệt/