giup mình với!!!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi denny, 30/3/08.

1. denny

denny Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chích chòe d7ất con mùa này của mình là con d7ầu mùa to con lắm !!nhưng vì đi làm nhiều nên nó nhát wá!!có ai có cách gì giúp nó mau dạn người ko giúp mình với!trước giờ chỉ toàn nuôi khuyên không nên không có kinh nghiệm nuôi chòe d7ất!!1

2. netkery

netkery Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    tập cho em nó dạn lại từ từ ... ví dụ như đút cào cào cho nó ăn ... treo chỗ nhiều người qua lại 1 chút từ từ nó cũng dạn lại ah ... chim con dễ mà

3. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    lấy xe chở nó đi vòng vòng cỡ 1 tuần nhớ là đừng có trùm áo lồng nhé ( cái này mới học dc của người bạn ko biết có hiệu quả ko vì mình chưa thử bao giờ ^^)cứ làm thử đi biết đâu lại có kết quả tốt thì sao hihi

4. denny

denny Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    kẹt một nỗi giờ nó ko chịu cho đút ăn mới tức chứ!!!đi làm suốt tại em này đẹp nên mới nuôi chứ ko thì bán rẻ luôn rồi!!đau lòng wá!!!

5. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    vạy chĩ còn 1 cách là anh bỏ em nó chổ đông người qua lại nếu nhà không có chó mèo thì anh để em nó dưới đất luôn cho nó dạn hơn ngày anh nghĩ thì nên cho em nó ra cội dợt chim cho nó mau dạng và học hỏi giọng của nhưng chú than luôn.thân

6. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    anh denny nè anh chịu khó xách chim đi dợt vào thứ 7 hoac chủ nhật đó.anh đừng trùm áo lồng anh chở di dợt như vậy khoảng vài ngày la dạng lại thôi anh à.tại có trên hội chỉ em cách đó.chúc anh thành công.

7. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Bạn đem chim đi dượi nhiều là chú nó mau dạn í mà, mình cũng nghe nói khi đêm đi đừng trùm áo lồng chim sẽ mau dạn hơn, nhưng bạn nên cẩn thận ko chú nó tung lồng hư đầu hư mỏ hết. Chúc bạn thành công ^_^

8. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    có thời gian chịu khó tiếp xúc với em nó nhiều 1 chút , đừng bỏ sâu hay cào cào ... vào lồng nữa , từ từ tiếp xúc chậm chậm rồi cho nó ăn từng con sâu hay cào cào, treo em nó hơi thấp xuống khoảng ngang cổ 1 chút nhớ treo giáp với tường nhà sẽ có tác dụng rất nhiều đó