giúp mình với

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thandieu16, 25/4/08.

1. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    mình vừa mua được 01 chú khuyên con ,giọng hay ,đấu rất tốt , nhưng có cái tật là hay cắn và nhổ cánh quá ,nên bộ vét trông rất thảm hại
    ai có kinh nghiệm chữa bệnh này bày cho mình nhé cám ơn nhiều

2. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chim bạn bị ngứa rùi.bôi cao cho nó đi.để nơi kín gió rùi bắt nó ra bôi cao.he he

3. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Dạo này hay nghe thấy bệnh quoái quỷ thật . Hết mổ toét chân lại đến nhổ cánh . Bạn nuôi lâu chưa . Mới phát bênh hay lâu rồi

4. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đấy nói đến nhiều bệnh tật,người còn đầy bệnh nữa là mấy em k.bác có thấy dạo này hết cúm gà rùi bò điên, lợn tai xanh,lở mồm long móng.lại thêm dịch tả hoành hành.chết, nhiều bệnh tật thế này thì đến phải ôm lồng k lên rừng ở thôi may ra ... he he

5. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    bệnh này hết thuốc rồi , mà sao anh em cứ gặp phải tình huống éo le thế nhỉ . Mình cũng mới chơi khuyên được vài năm nhưng được cái trời thương nên chưa em nào bi bệnh kí lạ như vậy . Hôm trước mình vao trang dântri đọc em vẹt nhổ sạch cả lông , người ta viết đấy là chứng bệnh hiếm gặp do cấu tao lông của nó như vậy , khi mọc làm cho con chim bị ngứa , nếu vô phương kíu chữa rồi thì bạn cho nó về trời đi

6. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Bạn hỏi lại chủ nuôi trước cho ăn loại cám loại gì , bạn cho ăn dần cám cũ và mới thì mới quen được. Nhiều trường hợp chim sang tay nuôi hoặc thay đổi môi trường sống dễ bị như thế. Sau một thời gian sẽ ổn định .