Giúp mình vời !!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi thuysinh, 22/6/08.

1. thuysinh

thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có Bác nào có kinh nghiệm trồng rong trong hồ nước biển xin chỉ giúp, em trồng rong trong hồ lúc mua thì rất tốt nhưng khoảng 1 tuần sau thì nó rụi từ từ không biết vì lý do gì. cá khỏa và san hô vẫn nở tốt. Ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp.

2. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    Thuysinh trồn rong gì vậy ? . Nhà cua Coolpix quăng lăng lóc trong hồ lọc có sao đâu . không cần phải gì hết trơn, chĩ cần TS để đèn nhiều là okay.Thường rong chết là không có đèn

3. thuysinh

thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng không biết nó tên gì nữa anh à, nó giống như những hạt nhỏ nhìn như chùm nho vậy. và 1 loại nhìn giống như những lá dừa của mình, lần sau em sẽ pót hình lên cho anh xem. thanks anh đã quan tâm

4. thuanan

thuanan Member

Thích đã nhận:
    0
    theo kinh nghiệm của mình chơi hồ nước mặn không được lâu (dzậy cũng nói là theo kinh nghiệm mới ghê):laughing: thì rong sống nhờ ánh sáng cảu đèn hoặc ánh sáng trực tiếp từ bên ngoài rọi vào (như ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp) thì rong sống khỏe còn rong bạn rụi từ từ có thể do hồ của bạn thiếu ánh sáng hoặc rong đã bị thương (dập do vận chuyển mà bạn không để ý) bạn thử lại xem . mình chỉ biết bi nhiêu đó thui mong giúp được cho bạn chút ít.

5. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    có phải cây này hay không TS? http://www.centralpets.com/critter_images/fish/saltwater_inverts/SWI_0001797_20031011132722.jpg
    Rong thì cần ánh sáng để quán đổi chất thành thức ăn nhưng không nên dùng ánh sáng mặt trời vì ánh sáng đó có thể giúp cây những cũng thúc đẩy rêu nâu trong hồ, lúc đó thì lo rửa hồ đã luôn . Nếu TS muốn thì cho chút chất Iron vào, những hạt bị chuyển thành màu xanh nhạt (bị dập) thì vớt bỏ đi.