giúp mua cá bột !!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi changcanemlamgi, 1/11/07.

1. changcanemlamgi

changcanemlamgi Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh ơi em ra ngoài tiệm ( cá bột ) thấy rất nhiều giống trong đó có ( big heat kim cuong, kim cương bệt, king strar , kim cương xanh đỏ, ngủ sắc , kamalau bệt ......) em ko biết fai mua loại nào ??? giá dao động khoảng 30k -> 140k ????:crying:

2. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tốt nhất là mỗi thứ bác chơi một em :D Còn không thì thấy em nào đẹp thì lụm :D

3. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    khi đi mua cá bạn đừng chú ý đến tên của nó thấy loại nào thích thì mua thôi nhưng mình khuyên bạn nên chọn kim cương xanh vì loại này giá rẻ thích hợp cho người mới nuôi cá

4. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thứ nhất: mặc kệ tên của nó, thích con nào mua con đó. Kỵ nhất là tên có chữ "King" vì nó đối với người mới nuôi La hán thì cũng như 1 con cá rô nhiều màu thôi, phải tốn thêm tiền.
    Thứ hai: Kim Cương rẻ nhất trong các loại la hán vì dễ lên đầu: nuôi đạt tiêu chuẩn thì 10 em thì có hơn 5 em nhú đầu rồi đó.
    Thứ ba: chọn cá, nên chú ý các loại Kim Cương xanh, Ngũ Sắc, Kim Cương Phúc Lộc Thọ (cá con 30k nếu là cá đẹp) và ngon hơn là Nhất Đại Nữ Hoàng (còn kêu là cá Võ Tắc Thiên) đẹp lại không mắc lắm, mua cá con cỡ 1 ngón tay vừa nhú đầu, có tí châu khoảng 150k-200k cứ mua đừng tiếc vì giống này khi lớn rất đã. ;)

5. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    Bạn nên mua kcx hoặc kamalau đi đẹp rẽ dễ lên đầu !

6. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thích loại nào ( xem cá mẫu ) thì mua loại cá bột đó, tiền nào của đó, cá bột cũng vậy, cá lớn cũng vậy, chủ yếu phù hợp với nhu cầu của mình thôi.

7. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cứ xem những con đã tách bầy,thấy rõ Đầu+màu+châu rồi hỏi chủ tiệm nó là cái giống gì rồi xìa tiền ra lượm về thôi,khỏi phân vân cho mệt.Có điều kiện thì cứ thấy loại nào đẹp thì...mỗi loại bạn mua 1 con.

8. LazzyCat

LazzyCat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nếu như bạn chọn mua cá bột nên chọn mua giống kcx hoặc kcplt có dàn áo good và tỉ lệ lên đầu cao . khi mua cá bột tốt nhất nên mua những con đã form ra dễ lựa chọn . nếu mua loại trong hồ lớn rất khó lựa nhiều khi chọn được con ưng ý nhưng người bán bắt nhầm .
    Thân

9. LazzyCat

LazzyCat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Những tiêu chí khi bạn lựa cá bột là :
    _ Thân ngắn
    _ Châu nhiều , sáng
    _ Trán rộng , có ngấn
    _ Chữ 1 hàng , ko lem
    _ vây kì kín

10. tamthuong312

tamthuong312 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nếu mới chơi thì làm 1 em King Rô Phi . Nuôi khi nào nhâu. dược thì tính tiếp..okie

11. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Vậy chắc nhà thành cái trại cá quá, cơm ngày 3 buổi của mình chuyển hết qua cho nó ăn. =))

12. Tu_Sinh

Tu_Sinh Member

Thích đã nhận:
    0
    Các Bác Ở Hà Nội Pm Chỉ jups em chỗ mua la hán bột với đc ko? Chăm sự nhờ các bác (nhớ la ở Hà nội nhé)

Last edited by a moderator: 8/11/07
  13. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    * bạn nên làm theo thế này là hay nhất , xong rồi vào diễn đàn chịu khó đọc các bài viết của anh em trong 4R là sẽ thành công thôi :) chuc` bạn có nhưng chú cá đẹp nhé !:x thân