Giúp NEON cho em với

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi titoevaonghe, 8/5/07.

1. titoevaonghe

titoevaonghe New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể của em có: 20 Bảy màu, 20 secam, 30 ngụa vằn, 20 mún. nhièu màu vô cùng.
    Nhưng cứ cho NEON vào là toi. Các bác giúp em với xem con gì xơi NEON để em kiểm tra ạ.
    Thanks

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Mình thử phân tích tuính năng của cá nhé :
    7 màu năng động luôn lùng sục khắp nơi trong bể sống chủ đạo tầng trên cùng .
    Ngược lại xi_can thì chỉ sống dươí đáy bể là thường xuyên nhất và loại này tạp ăn.
    Ngựa vằn thi72 sống tầng trên và trung là thường và cũng tạp .
    mún ...bỏ qua .
    MÀ bể nhà bạn bao nhiêu cm vậy mà nuôi như ''cái lẩu '' thế , NEON khá mềm mỏng và có tính bầy đàn cao nên bạn nuôi chung với mấy loại hiều động đó ....thật khó hòa thuận .Họa chăng chỉ có 7 màu .

3. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Không nên bỏ qua loài cá này, nhất là những chú mún baby màu đen hoặc màu trắng. Chúng có khả năng diệt rêu trong bể thủy sinh rất hiệu quả đấy các bạn.

4. doancongloi

doancongloi Member

Thích đã nhận:
    1
    theo tình hình bân kể thì trong hồ ho có loài "dữ" bạn về kiễm tra lại nước và PH.... nếu tình hình như vậy thì bạn nên cho cá ăn đầy đủ ko thôi "ăn thit lẫn nhau" á, trog bầy con cá nào yếu thì nó sẽ tấn công đến chết rùi chén nó, hảy tham chừng hồ cá cũa bạn kĩ, đề phòng trường hợp đáng tiếc xãy ra nữa