GiÚp NgÂn Long CÓ MÀu ĐỎ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Chelsea fc, 26/1/08.

1. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Kính chào các bác !
    Em là thành viên mới nên có vài điều thắc muốn hỏi các bác . Mong các bác giúp đỡ nhiều !
    Em thấy trên thị trường hiện giờ các loài cá rồng em thấy hầu như llà có mầu đỏ , vàng , đen ..... nhưng em chưa nhìn thấy có con ngân long nào mầu đỏ cả . Em hơi tò mò muốn hỏi các bác xem có ai giúp ngân long mang màu đỏ chưa , nếu có mong các bác dạy bảo và nếu không thì nên nuôi , màu phông nền , thức ăn .... như thế nào .
    Mong các bác chỉ dạy thêm !!!
    Thanks !!!

2. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Ngân long là một loại cá rồng không có nên màu đỏ hay vàng.

3. tuong86

tuong86 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    - Ngân long là loại rồng màu trắng (ngân) mà. Nếu bạn muốn nó có màu thì cho ăn chất 17a-Methyltestoteron thử xem. Nghe nói chất này làm cho rồng đểu (thanh long) trở thành huyết long được đó (thanh long lên màu đỏ giống như huyết long đó). Cá bạn chết ráng chịu à nghen. Tui không biết. (Vì tui chưa từng thử, và cũng không có con ngân long hay thanh long nào để thử cả). Chừng nào bạn thử thành công nhớ nhắn tui 1 tiếng (trong hộp tin nhắn đó).

4. tuong86

Thích đã nhận:
    4
    - Sorry. Tên chất đó chính xác là 17a-Methyltestosterone (Hormon tăng trưởng).

5. tuong86

Thích đã nhận:
    4
    - Bạn nên thử với ngân long trước. Giống này rẻ tiền hơn thanh long mấy lần lận.

6. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    không có cách nào giúp ngân long có màu đỏ được đâu anh ơi,đã nói ngân thì phải màu bạc,nếu có cách giúp NL lên màu đỏ thì các trại cá đã làm trước rồi chứ không đến lượt người chơi như chúng ta làm đâu

7. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    vậy cảm ơn các bác nhiều nhiều nghe ! từ giờ chắc em bỏ luôn ý định đó mà bắt đầu tập trung nuôi nó cho tố vậy . khi nào cá em đẹp lên em post lên để các bác đánh giá giùm nhé.

8. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    em cảm ơn bác nhưng mà nghe sợ sợ thế nào ý . thôi em chả dám đâu . cảm ơn bác đã góp ý.

9. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Nếu chịu khó cho ngân long ăn tôm thì màu phát triễn rất là khá và chắc và đẹp hơn là khi cho cá ăn màu.

10. hoangdepro

hoangdepro Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ngân long thì sao có màu đỏ được bạn ơi.chỉ có hl mới đỏ

11. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    vậy thì chán nhỉ . mà giờ con ngân long của em nó die rồi . buồn quá trời luôn . em đang tim 1 con khác đây các bác tư vấn cho em nhé . giá <500k , phù hợp với bể 80x40x50 .
    thanks các bác nhiều !!!

12. hophai980

hophai980 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    ngân long có loại khi lớn lên vảy có vân màu hồng đó ................................

13. tuong86

Thích đã nhận:
    4
    - Giá < 500k thì chơi đại con kim long úc đi. Ngân long thì nó có thân hình dài lắm, không hợp với hồ 80 đâu. Kim long úc hợp hơn với cái hồ đó.

14. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    ờ mình không rõ trước ra sao nhưng giờ thì giá khác rồi bạn à . lúc chiều mình vừa hỏi 1 chú KLU to hơn 2 đầu ngón tay 1 chút dài tầm 10cm gì đó họ bảo giá là 700 , mình trả 600 họ không bán . nếu bán thì mình lấy ngay bởi mình đang có dự định mua 1 chú KLU hoặc TLCV mà . kiểu này chắc phải xếp tiền lại thôi chứ thế này thì sao mua được cá. cái gì giờ cũng đắt quá trời luôn . mong mọi người tư vấn giá cả giúp nha.

15. CAVAYXANHS

CAVAYXANHS Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ah ngân long có viền đỏ là có thực . nhà em có 2 con dều có viền đỏ . chắc tùy gien thôi bạn ạ vì mình muốn nó trắng bóc mà ko đc hu hu hu

16. CAVAYXANHS

Thích đã nhận:
    4
    bạn dợi giá xuống đi bạn có lẽ mấy ngày nay trời lạnh nên hét mắc . papa mình cũng đi HN 1 chuyến cũng le lưỡi về giá cả ngoài ấy . bó rau muốn có tí xíu mà đòi 10k hic hic
    nếu bạn thích KLU thì mình ko có ý gì
    nếu bạn đang tìm 1 chú cá Rồng mà ko bít chọn bé nào mình xin góp ý
    bạn nên suy nghĩ trước khi chọn KLU
    vì râu ngắn , đuôi bé . hiếu chiến ........nhìn xa xa ko giống con rồng vì trông nó giống như 1 cục tròn tròn ^^!

17. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    cảm ơn bạn đã góp ý . thực ra mình muốn mua 1 chú TL cơ nhưng do tìm khó quá nên mình mới để ý tới chú KLU . chắc phải chờ 1 thời gian nữa mới có cá . mình đang sốt ruột quá .

18. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em nghĩ con KLU 700k anh nói là thanh long chỉ vàng đó,KLU không có giá như vậy đâu cho dù TP.HCM hay HN giá cũng không có sự cách biệt lớn đến như vậy được

19. CAVAYXANHS

Thích đã nhận:
    4
    hi hi cũng có thể xảy ra đó em 35 ngày qua rét cái gì cũng chẻt dồ lên giá ngùn ngụt 1 bó rau muốn đếm đi đếm lại ko hơn 20 cộng mà 10 ngàn đó em .baba của anh về tp gấp luôn :D

20. Chelsea fc

Thích đã nhận:
    7
    không phải đâu bạn àh . con mình hỏi là KLU ( người đen xì râu ngắn tũn lại còn quặp xuống dưới nữa chứ ) nếu nó là TCV thì mình lấy ngay rồi . mình đang muốn nuôi 1 chú TCV mà . cảm ơn bạn đã góp ý .