Giúp Nhóc với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nhoccan, 18/5/07.

1. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Các anh cho Nhóc hỏi tại sao cá nhà Nhóc lúc chưa cho ăn thì cũng hơi lanh nhưng lúc cho ăn rồi thì chỉ nằm 1 chổ :crying: :crying: Các anh nào biết thì giúp Nhóc với.Cám ơn nhiều nhiều lắm.

2. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Giống như người ăn xong ròi nằm ngủ đáy mà, hihihi. Bạn đừng lo, có thể bạn cho ăn no quá, hoặc là cá bị nhát, bị tress, đau bao tử... Thú thật là con cá của tôi cũng bị như vậy đó, khi có người là nó nằm một chỗ, đi ra chỗ khác là nó bơi rượt con mồi nhừ tử luôn.....Thật sự không biết nó bị bệnh gì???Tệ hơn nữa không biết có phải bị thần kinh hay ung thư guột gì không???

3. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Haha nó bị bệnh "làm biếng" đó ,con nào ăn no quá cũng thế ,nó cũng phải ngồi xem tivi ,xỉa răng giống anh em mình ,tiêu hóa rồi mới bơi tiếp ,cách tốt nhất là cho ăn vừa đủ thôi

4. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Vậy để Nhóc cho nó ăn bớt lại coi có tiến triễn gì hay ko.Cám ơn 2 anh nhiều nha.

5. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào Nhóc mình chĩ 1 mẹo nha , bạn đừng cho an no quá vì khi no cá sẽ tìm chỗ núp đó thui , tốt nhất khi cho ăn thì cho từng hạt hoặc từng con tép con cá vào nha . Nên có khẫu phần ăn cho cá nha VD cá bé cần cho an nhiều hơn cá lơn và cá lớn thì ít lại là ok àh . đối với cá lớn thì tốt nhất 1 ngày ăn 1 lần thui nha

6. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chỉ cho ăn vừa đủ thôi bạn, hay thiếu thiếu 1 chút cũng được để còn thòn thèm.

7. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    ăn no nặng bụng thì làm sao mà lanh lẹ được???
    Ăn no coi chừng bị sình bụng á!

8. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá la hán không nên cho ăn nhiều vì ăn nhiểu cá ít vận động sẽ mập như vậy cá sẽ không được đẹp

9. kentaradn

kentaradn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    biết là mình yêu cá cho nó ăn no nhìu nhưng yêu thi` yêu chứ cho nó ăn ít cho nó thèm nó mới sung bạn thử làm zay thử mình làm zay thấy cá có hiểu quả rồi dó lớn chậm nhưng ma phát triễn đều ko sợ mất châu