Giúp nuôi grr

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi tuvanhung, 8/6/15.

1. tuvanhung

tuvanhung Member

Thích đã nhận:
    6
    Tình hình là mình có đang nuôi 1 cặp grr tơ đc hơn 1 tháng, nhưng ko thấy con đực gáy cho giù đã thuần, cầm mồi trên tay cũng ăn. Và càng ngày nó càng gầy dơ xương, cho giù mình rất chăm, cho ăn nhiều mồi. Mong m.n có kn gì chia sẻ mình, để e nó khỏi die với. Thank all

2. truonghack

truonghack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    mua cám gà về cho ăn thử xem, nếu nhà gần có chỗ nấu rượu thì lấy hèm chắt hết nước lấy cái cho ăn để nó sổ giun, đào giun đất cho nó ăn, bẻ rau muống, rau chay,... cho nó ăn vô, thả ra vườn cho nó đi ăn tự do luôn. gà lai của mình thả lan không cho ăn lúa mà vẫn mập ú ù hà

3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    bạn mua thuốc xử lí đường tiêu hóa cho e nó, sao đó cho ăn gạo lức ( cho bụng e nó vững 1 2 ngày ), sao đó cho ăn cám, tránh cho ăn rau vào thời gian này ( gà yếu bụng ko cho ăn rau tránh bị lạnh bụng ). có dế hay sâu ( đc mối càng tốt, tránh lấy mối có màu vàng đậm.

@hoangdung thích bài này.
  4. tuvanhung

tuvanhung Member

Thích đã nhận:
    6
    Thank bác. Bác cho e hỏi cụ thể là thuốc gì ạ? Từ khi bắt về thì thức ăn chủ yếu e cho nó ăn vẫn là cám + gạo lức + mồi tươi như giun dế. Vậy mà ko biết tại sao nó cứ gầy dần cho dù ko có dấu hiệu gì của bệnh. Mà theo các bác thì e thả nó ra tỷ lệ nó ở lại là bn?