giúp phân biệt cá non

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi tapchoi, 19/4/08.

1. tapchoi

tapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi cách nào phân biệt cá betta còn trẻ hay đã già, nhin vào đâu để phân biệt vậy các bạn
    cho hỏi luôn chổ mình không có bán HM chỉ có cá hình dạng và màu sắc giống HM, chỉ khác cái đuôi thôi( đuôi nó cũng to nhưng nguyên hình tròn chứ không phải nửa hình tròn như HM) thì nó là loài gì vậy, nuôi được không?Mình thấy màu sắc nó cũng đa dạng lắm:)Thanks

2. nguyenthientoan

nguyenthientoan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá già hay trẻ khó phân biệt lắm, nhưng dĩ nhiên bạn có thể nhìn vào ĐỘ sung sức của chúng để đoán, cá trẻ thì hung dữ hơn, nhanh nhẹn, GON GÀNG hơn, màu sắc tươi hơn, còn lọa cá mà bạn nói bên mình gọi là cá PHƯỚNG, hay BẠCH PHƯỚNG cũng là nó, trước kia là dòng cá lia thia được ưa chuộng, nay không còn được ưa cuộng bằng, vì HM ngày ngày nhìu, đa dạng và đẹp hơn, nhưng mới chơi ban có thể chơi lọa này được rồi từ từ tiến lên các loại cao cấp hơn, chúc vui ve?

3. tapchoi

tapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn nha. Hic mình mê betta lắm mà ở Quy nhơn không có bán ,chỉ có mấy con đó thui, thỉnh thoảng cũng có Crowtail.Mình đang là sinh viên năm 1, năm nay thi lại đại học, có thể sẽ vào SG, lúc đó mong các bạn giúp đỡ nha:)