Giúp thuần cu bổi thành mồi

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi gatrect, 9/9/13.

1. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Chào các thành viên, mình là thành viên của box gà nay mới tập tành chơi cu gáy, hiện đang sở hữu 1 mồi mới nổi 4 con bổi, hiện đã nuôi được 1 năm các em nó hiện gáy đều đều vào mỗi sáng, nhưng hiện nay các chú này rất nhát người, xin anh em giúp tôi cách thức chăm sóc cho chim mau dạn và thành mồi, rất cám ơn.
    Trân trọng

2. cuchimgocong

cuchimgocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    bạn cứ đem nó treo chổ có người thường xuyên qua lại , mới đầu nó giãy từ từ thì quen thôi chúc bạn thành công, chào

ancugay thích bài này.
  3. genzothang

genzothang Active Member

Thích đã nhận:
    150
    đúng đó bạn à. còn muốn thành mồi thì chịu khó chuyển chỗ treo lồng và di chuyển... gần xa liên tục.

ancugay thích bài này.
  4. cugaymientrung

cugaymientrung New Member

Thích đã nhận:
    8
    Theo tôi ! Bạn không cần phải treo gần người, hay chuyển chỗ liên tục làm gì. Nếu bạn cảm thấy cu của bạn nổi rồi (sung) thì cứ xách cu của bạn đi tập thường xuyên ra ngoài gặp mấy em bổi . Vài tháng là em nó dạn hơn và thành mồi nhanh thôi. Bạn mà để gần người sau nay côi chừng cu của bạn gặp ai nó cũng gù hết là phí công lắm nhé! hehe

ancugay and motngaybinhyen like this.
  5. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Bác nói rất đúng, chim gáy sung lên thì ở nhà gáy cả ngày, thúc cả ngày không mỏi miệng, lúc này thì chim mồi lỡ đã rất sung và căng lửa thật sự rồi. Bác nên mang đi rừng tập là được rồi. Lúc đầu đi gần thôi, treo kèo và để ý chim mình có dám gáy hay không, nếu không gáy mang về nuôi tiếp, 1 tuần sau lại mang và treo đúng cây hôm trước đảm bảo em nó sẽ gáy thôi. Sau đó thì đi xa dần, đi riết chim thành quen xe, nhớ rừng thôi. CHúc bác thành công.

ancugay thích bài này.