Giup voi ca khong chiu boi

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi KhiDo, 14/11/05.

1. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    May bac giup minh voi con ca nha minh cu moi lan mo den len thi no khong chiu boi,no cu nap dang sau may hut nươc hoai

2. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Cá của bạn là cá gì vậy :confused: bạn ko nói sao mọi người giúp đc. Nếu là LH thì ko lo đâu bạn, cá mới về bao giờ chả vậy. Nó bị thay đổi môi trường đột ngột nên sẽ nhát, nhưng chỉ vài ngày là nó quen thôi ;) Bạn nên lấy giấy che bớt lại, sau khoảng 2,3 ngày thì từ từ bỏ bớt ra, lâu dần cá quen bóng ngươì sẽ ra chơi với bạn thôi =P~ Tui cũng thế này, em RM vừa về cứ thấy bóng người là trốn biệt vào sau cái lọc nước, sọc ngang dọc nổi bằng hết :-S

3. SPHERE

SPHERE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    em LH của mình cững thế, trốn biệt sau máy bơm, khi ăn cũng nhát không có người mới dám ra ăn.

4. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ca minh la ca la han.Minh da nuoi dươc 4 thang roi nhung chi moi thang nay no moi bi trương hop nhu vay.
    Cá mình là cá La hán. Mình đã nuôi được 4 tháng rồi nhưng chỉ mới tháng này nó mới bị trường hợp như vậy.
    "Cả mình lá ca là hàn. Minh đã nuôi được 4 thằng rồi nhưng chị mọi thằng này nó mới bí truồng họp như vầy" (nếu không có dấu tiếng Việt thì đọc dễ bị như thế lắm Khỉ dó ơi! tienbm đã sửa)

5. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Chổ bạn để hồ cá có tối quá ko? khi bật đèn có á sáng đột ngột làm cá giật mình.
    có thể cho đói khoảng 1 ngày rồi cho ăn lại, nhưng cho ăn ít thôi.
    Tập dần cá sẽ dạn hơn. loại này rất thích tôm có thể cầm tay nhử cho ăn (khi cá thật đói )
    Chúc bạn thành công.

6. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cam on ban,nhung minh da thu cach cua ban roi nhung no khong cong hieu nhung du gi cung cam on ban da gop y cho minh
    Cảm ơn bạn, nhưng mình đã thủ cách của bạn rồi nhưng nó không công hiệu, nhưng dù gì cũng cảm ơn bạn đã góp ý cho mình

7. F107_nh

F107_nh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình muốn nuôi cá chọi (cá lia thia) chung với nhau nhiều con trống lẫn mái như vậy có được không? Chùng có đá nhau không? nếu có thì làm sao cho chúng không đá?

F107_nh@yahoo.com

8. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá lia thia cũng nhu ca la hán vậy không thể bo chung được trừ khi cá trống và cá mái thôi