giúp với các huynh ơi

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi lê quang sơn, 15/3/07.

1. lê quang sơn

lê quang sơn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Hiện mình đang sở hữu một em kamalau áo gấm khoảng hơn 4 ngón tay rồi .Châu,đầu ,chữ đẹp lắm,nhưng không có kỳ đen như thường lệ.Người bán nói mình là cá mái .Khi mang về mình thả chung với cá trống lớn hơn khoảng 2/3 .Chúng nó oánh nhau một trận rồi thôi.Nhưng sau đó khoảng một tuần nó lại quay ra oánh ra cá trống chạy dài luôn. Cứ tiếp diễn như vậy mấy lần rồi.Đến nay thật sự mình cũng không biết nó là trống hay mái nữa.Tự nhiên mấy bữa nay thấy nó lớn hơn,đầu gù lên thấy rõ nhưng bụng chẳng căng lên là mấy.
    Các sư huynh đệ tỷ muội trong làng ai biết góp ý giúp mình với.Cá trống mình đẻ được một ổ rồi,ổ đầu đậu không nhiều chỉ khoảng mấy chục con thôi ( Mình cho ông anh mượn cản).
    Xin cảm ơn rất nhiều.
    Lê Quang Sơn.

2. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cho DC đi em tới coi cho
    em ở tp.HCM, em biết 1 ông anh coi trống mái hay lém>>>>>>>>>>>>>>

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bạn phải cho anh em thấy hình thì mới có thể nhận xét được chứ, bạn tả như vậy thì khó có thể nói trống hay mái lắm bạn ah,ah mà cũng có thể khi bạn thả vào con đó trứng chưa thật chín, chưa sẳn sàng thụ tinh với trống, không có thời gian làm quen gì hết mà con trống nhà bạn đòi hỏi thì chắc chắn có xô xát thôi mà,bạn chịu khó ngăn kiếng ra, thả trống mái riêng cho nó kè nhau trứoc đi ha,khi thấy bụng cá mái căng và cả 2 không còn hung hăng như trước thì có thể tháo vách ngăn cho nó ép được rồi.đó là khi con áo gấm là mái nhé, còn là trống thì pó tay vì sao ép được nè.chúc vui và thành công.Thân

4. minhon2007

minhon2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    choy ơi cá nhà bạn nở được mấy chục con lận hả, cũng an ủi rồi, cá nhà mình đẻ đợt này nữa là lần 3 rồi mà chăm mãi, canh mãi chỉ nở được 1 con thôi ah hic.