gốc cây nhiều lắm...

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi CC_ABENLA2006, 30/5/07.

1. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    hôm nay chocon mới đi bình thuân về, ngang qua địa phận xuân lộc ,đồng nai. thấy họ để hai bên đường rất nhiều gốc cây các loại. có cả căm xe, nu, bằng lăng,v,v,v đủ kích cỡ các loại.
    vào hỏi thăm thì những gốc lớn họ làm bàn ghế,còn những gốc nhỏ họ bỏ lò đun làm bánh mì, nói là gốc nhỏ nhưng thật ra cũng lớn lắm, phải tương xứng với bể trên mét rưỡi, thấy ham nên mình cũng rinh về 1 cái thử,. nếu ko sài được bể thủy sinh thì mình nghĩ đem mài bóng rồi sơn lại để trưng củng đẹp lắm,
    theo mấy huynh thì những gốc cây ở đây mình cho vào bể thủy sinh được ko, vi mình thấy nhiều gốc rất đẹp.chỉ tiếc là đi honda nên ko tha về nhiều được,,,,
    mấy bác cho ý kiến,,,,

2. cat

cat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nếu là loại gỗ quí như căm xe, nu, cẩm lai, mun.... thì nặng dễ chìm, nhưng bạn phải ngâm cho ra hết màu của gỗ chứ không thì khi thả vào phiền lắm!

3. discus_red

discus_red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Gỗ lũa mà nằm hai bên đường à ? Đã quá à...tiếc là mình ở tuốt trong TP Long Xuyên, làm sao đi lụm đây ?

4. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái đó về phải xử lý mới cho vào hồ dc đấy ko thì nước nó vàng khè ah. Một là ngân cho nó ra hết nhựa và màu gỗ. Hai là cho nó vô luộc nó mới yên tâm dc.