Góc vườn nhà bạn

Thảo luận trong 'Cây hoa cảnh quanh nhà.' bắt đầu bởi tienbm, 9/5/13.

1. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Như GC đã nói trong một bài: “không phải ai cũng có một mảnh sân, một mảnh vườn. Việc này càng xa vời với những bạn sống trong nhà ống, nhà phố. Thế nhưng: liệu có phải vì thế mà ta phải từ bỏ thú vui làm vườn, từ bỏ ước mơ được có cho riêng mình và gia đình một khoảng xanh ?”
    Riêng bản thân tienbm, với niềm đam mê sinh vật cảnh thì ước mơ có cho riêng mình và gia đình một khoảng xanh là mục tiêu phấn đấu, chưa thành hiện thực
    Nhân nhận được hình ảnh “vườn cây” của một người bạn, một “góc ngó trời” xinh xinh nhưng đã đem lại niềm vui và điểm nhìn thư giãn cho cả gia đình, xin giới thiệu một số hình ảnh “góc vườn” nhà bạn
    Nhà riêng của bạn tầng 1 hoàn toàn dành cho đỗ xe, khoảng sân nhỏ được tổ chức chậu cây, bàn nước trên tầng 2 cạnh phòng khách, theo bạn mình thì đây là vị trí rất được thành viên trong gia đình yêu thích

honhorung, ThanhNM, hadung and 6 others like this.
  2. ThanhNM

ThanhNM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    Hình như cái giếng trời lớn. Nắng vẫn vào vô tư. Sao tienmt ko thêm một chút hoa họe cho sinh động

3. ongbosinhvien

ongbosinhvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,781
    1 góc nhỏ đủ ngắm, ngồi và vị trí cũng thuận lợi để chơi và chăm sóc. nắng vào đc khu này cũng tầm buổi trưa bạn nhỉ ?
    Mình cũng thích bố trí kiểu nhà như này nhưng chưa có điều kiện.

4. huylg

huylg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Mình rất thích sống trong những không gian nhà như thế này, cảm ơn chủ topic

5. hoquockiet

hoquockiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    354
    nhà em có vườn rồi nê nên không cần làm như vầy nữa,nhưng rất cảm ơn anh tiến,bài viết rất hay cho những người ở xì phố