Goldfinch nhà mình hót!

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi khuyentrang, 11/4/13.

1. khuyentrang

khuyentrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    twan, taitri and SingingCanary like this.
  2. SingingCanary

SingingCanary Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,425
    Chúc mừng nhé. Kiếm chỗ chuẩn bị cho nó đẻ là vừa. Mà bạn cũng cho nó ra nắng chơi nha bọn này hoang dã thích nắng đấy.

3. khuyentrang

Thích đã nhận:
    100
    Hihi singing Canary bạn cho mình hỏi xíu! Vd mình nuôi cặp này cố định trong nhà , ko thể đem ra vào để phơi nắng đc, mà trong nhà mình thì ko có góc nào để hứng nắng cả... Vậy thì mình phải làm sao bạn! Bạn tư vấn giúp mình với

4. SingingCanary

Thích đã nhận:
    1,425
    Mình chỉ sợ bạn nuôi lồng to thì khó đem ra đem vào chứ bạn nuôi lồng nhỏ mà. bê ra ngoài nắng xíu thì có khó gì. lâu lâu cho tắm nắng như chim rừng ấy. Còn bạn thấy người ta nuôi finch hay yến hót tập thể cố định trong nhà là họ đều dùng đèn thay cho ánh nắng đấy. Chim gì cũng vậy thiếu nắng đều ko tốt. Mà gắn đèn cũng giải quyết đc một phần thôi chứ chim cần ánh nắng để có Vit D, trong các loại thức ăn thì Vit D rất ít. Tuần phơi nắng vài lần là ok rồi đâu cần nhiều

5. khuyentrang

Thích đã nhận:
    100
    Nhưng ý mình nói nếu mình nuôi cho đẻ mà bưng ra bưng vào thì rất bất tiện và bị động ổ không... Vì mình thấy ay nnuôi chim đẻ cũng phải để cố định. Chắc mình phải tìm hiểu về đèn lắp vào lồng cho mấy em.

6. phuongdung

phuongdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Bổ sung đầy đủ vitamin, khoáng, canxi, đặc biệt là vitamin D3. Nếu đảm bảo đủ chất thì không cần xách lồng ra vô vậy đâu. Thân !

7. SingingCanary

Thích đã nhận:
    1,425
    à. thì ra nuôi đẻ. mà định dùng lồng đó nuôi đẻ hả? khó đấy. kiếm lồng to vào, để nơi sáng và yên tĩnh. còn nếu chim đang đẻ thì ko cho tắm nắng cũng ko sao. sau khi đẻ xong cho cũng đc nó có chết ngay đâu. Cả đời chim mà ko đc tắm nắng lần nào thì tội nó.

8. khuyentrang

Thích đã nhận:
    100
    Đâu. Mình Dg công tác tại NT hiện tại mình đg ở ks... 10 nNga nữa ve DN mình mua lồng to hơn chứ.Sìnging Canary..Phuongdung: nói thật mình hơi gà về dòng này... Nếu mình nuôi đẻ ngoài ngủ cốc ra mình cho ăn thêm xà lách , mai mực, lòng đỏ trứng như vậy là đủ chưa... Vitamin d3 là những loại j ba cho mình biết với.. Và khoáng nó sẽ có từ cái j... Cảm ơn các bạn nhiều

twan thích bài này.