góp chút ý kiến về tép

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi toannhoc, 16/10/07.

1. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hồi chiều mình có qua nhà một người bạn thấy RC đông lắm(trên 200 em thanh thiếu niên đủ luôn) bu vào một chổ thôi nhìn tới nhìn lui tưởng có thức ăn chúng bò đến ngờ đâu ko phải thấy chúng chỉ đứng trên vùng ADA(công dụng thật tuyệt vời).một bày luôn nhìn rất là đẹp.quan sát cả tháng nay mình để ý chúng có rất nhiều tập tính hay lắm ví dụ như:đoàn kết,hòa đồng,v.vv....mình nuôi nhiều loại cá mới chuyển sang tép thời gian 1 tháng nay thôi mà để ý được cuộc sống chúng có nhiều điều thú vị lắm cơ.ăn chúng bít nhường nhịn nhau.chẳng khác bù với bọn tiger mình thấy một lần để chúng nuôi chung với RC đánh RC văng ra ngoài cướp thức ăn trên tay chúng bỏ chạy để RC đứng ngu ngơ chưa bít xảy ra chuyện gì..:D Một chút ý kiến quan sát được cách nuôi chúng hay hơn là nuôi cá hay bất kỳ loại giáp sát nào.tuy nhỏ nhưng có rất nhiều cái thú vị để chiêm ngưởng chúng .đây là thời gian mình giành cho chúng còn thiếu ý kiến hay sai chổ nào các bạn góp ý thêm nhé.mình rất thích loài này bé mà khá dễ thương.
    à bày RC của toàn mới đem lại đàn con mới nhìn dễ thương gì đâu 1 tháng đúng luôn 4 con mái đẻ trứng nhìn ghiền con mắt chết đc mong đợi giờ đã thành rồi hihihi:D

2. Thaikamfa

Thaikamfa Member

Thích đã nhận:
    0
    Chả hiểu bạn muốn nói gì... Bạn muốn góp chút ý kiến gì vậy?

3. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    ý mình nói 1 tháng vừa qua mình quan sát chúng tìm hiểu đc cách sống của chúng và cách sinh nở ý mà...và chúng có sống theo từng đàn ko??thời gian đẻ của bọn chúng?tính cách của RC so với tiger ấy mà..hihihihii:D mình phân tích chưa đc rõ mấy

4. dtnguyen

dtnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng là bác nói không đầu đuôi kết luận rõ ràng so với cái tiêu đề bài viết. Nghe cứ y như bác quảng cáo tép để ra bán vậy :D

5. Thaikamfa

Thaikamfa Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ bạn nên đổi tên bài này thành... "Tản mạn về tép" đi, nghe hay hơn và đúng với nội dung bài viết hơn.
    Mà bạn toannhoc cũng chịu khó viết bài gớm nhỉ, mình thấy bạn khắp nơi, có điều nội dung bài viết nên trau chút một tí để bài viết hay hơn.
    Góp ý chân thành.

6. leok1302

leok1302 Member

Thích đã nhận:
    0
    công dụng của ADA là gì để tép đứng trên đó vậy bạn?
    thật ra nuôi RC để sống và đẻ thì rất dễ dàng nhưng để cho nó đỏ là cả một vấn đề

7. _nguyen

_nguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Công dụng tuyệt vời của ADA đối với tép là gì? Là để nó bu lên?
    Hồ mình xài sỏi, ko có ADA thì ko bu?

8. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    ý mình nói là ADA cũng có sức hút tép thôi bạn à.mình muốn bít thêm nhiều ý kiến các bạn nên poss lên vừa hỏi vừa thêm kiến thức các bạn góp ý ấy mà chân thành cám ơn các bạn.cám ơn thaikamfa nhé

9. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    chài ơi, đọc bài của em mà anh hụt hơi lun. kekeke
    sáng giờ đã mệt đọc bài em xong muốn xỉu. huhuhu
    NC tép là một một nhậu tinh thần khoái khẩu của dân thủy sinh. hehhe