Góp vui cùng ACE

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi kibandeath, 18/6/12.

1. kibandeath

kibandeath Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Tình hình là đam mê chăn nuôi, nhưng vì hoàn cảnh là vẫn còn ở nước ngoài nên chưa có về được, nhưng lòng mê làm trang trại lớn quá nên vẫn tìm mọi cách thỏa thích lòng đam mê, nên vận duy trì sở thích đó, và hiện tại có Cha và mấy ông anh chăm sóc và duy trì giúp mình cái trang trại, hiện tại thì chỉ có cá và cây kiểng, và 1 vài chú gà muốn góp vui với ACE trên diễn đàn, hi vọng 1 ngày nào đó mình quay về quê và mở rộng thành trại gà qui mô :), mong ACE tham gia, đóng góp ý kiến :)
    Anh em xem qua có thể hướng dẫn cho mình cách post hình nhiều tấm cùng 1 lúc mà size hình to trong forum, không cần phải click để chuyển sang web để xem khác được chứ ACE?

Last edited by a moderator: 19/6/12
    khetdo, phu_tan, phungbatu and 7 others like this.
  2. kibandeath

Thích đã nhận:
    47
    Còn vài tấm post lên để ACE cho ý kiến.

khetdo, Oxam, tuan ga and 3 others like this.
  3. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    a up hình lên trang www.upanh.com rồi chọn kích cỡ ảnh là 800x600. sau khi up xong a chỉ cần copy "link diễn đàn" paste vô bài viết là ok...

kibandeath thích bài này.
  4. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    a copy direct link rồi paste vào thẻ '[​IMG]' hoặc nhấn vào nút chèn hình trong khung soạn thảo bài viết của ABV là đc :)

cảnh đẹp, trang trai rông lớn như vậy thì còn j bằng....nuôi vài ngàn con cũng được :D

5. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    ông này là đại gia rùi,ổng mà lên trang trại cả nhà ABV chao đảo hết cho coi.mặt bằng quá rộng lớn quá thích họp cho nuôi gà ........

itloving thích bài này.
  6. killert113

killert113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    852
    bạn ở cà mau mà ở chỗ nào vậy bạn??????????????

itloving and kibandeath like this.
  7. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Chỗ này mà nuôi gà thì còn gì bằng .

8. kibandeath

Thích đã nhận:
    47
    Ngày trước mình nuôi nhiều lắm, vài ngàn con lận, riêng gà Tây gần 1k em rồi, nhưng mình bận đi học ở nước ngoài nên thanh lí hết, giờ gần về rồi, nên up lên để tham khảo với ACE trong forum để học hỏi và lắng nghe ý kiến đóng góp của mọi người.
    hix hix mình nông dân bình thường như bao người nông dân khác thôi bạn àh, ngày trước 2 cha con bỏ con sức ra nuôi tôm có 1 đầm nhỏ xíu, rồi nhờ trời thương cho trúng tôm, tích tiểu thành đại, rồi từ từ mở rộng ra thêm, cũng may mắn là ông chủ đất ông ấy nợ nần nên bán giá rẻ nên mua để mở rộng.
    Hiện tại mình đang ở nước ngoài bạn àh, nếu bạn cũng là dân CM có dịp AE mình gặp hàn thuyên, bạn là dân CM chắc biết quán Cafe Koba nhỉ? nhà mình kế bên.

itloving thích bài này.
  9. kibandeath

Thích đã nhận:
    47
    Cám ơn Bác đã góp ý, mình định chia 1 khu cho lai tạo các dòng chiến binh, và khu dành cho các e gà ta thả vườn. Bác nghĩ em nên làm thêm vài cặp gà tây hay đà điểu gì kô?

itloving thích bài này.
  10. kibandeath

Thích đã nhận:
    47
    Chán gì đâu, sao mà mình thấy mọi người reply nhau nhanh lắm mà, còn mình tại sao reply mà đợi kiểm duyệt lâu dữ vậy mọi người. reply gần 30p cho mọi người mà chẳng thấy đâu, e nghi chắc e bị mọi người ghét vì ngta nói mà em kô trả lời quá hix hix

phu_tan, babymeo and itloving like this.
  11. itloving

Thích đã nhận:
    606
    kiên nhẫn đi bạn :) vì bạn là thành viên mới chưa đủ số lượng post nên phải đợi kiểm duyệt thôi, khi nào đc lên thành viên chính thức thì khỏi phải đợi nữa :D
    P/S: có cả ao nuôi tôm cá nữa à....đã quá...có dịp ghé trại bác, vác theo cần câu....quá đã =P~

Last edited: 19/6/12
  12. kibandeath

Thích đã nhận:
    47
    hix hix cảm ơn Bác giúp đỡ, tại vì mình kô biết nên sợ kô reply, bà con ghét nữa hihi, có dịp Bác cứ đến chơi, ngồi câu cá lai rai cũng được hihi

13. killert113

killert113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    852
    cafe koba thì biết bạn ơi, khi nào rảnh thì lên yahoo nói chuyện chơi. yh mình là killert113

14. kibandeath

Thích đã nhận:
    47
    ok bạn, thường cuối tuần mình rảnh mình mới nc được nghen, giờ mình add yh của bạn, cuối tuần mình nc.

15. gatre.tanhong

gatre.tanhong Active Member

Thích đã nhận:
    61
    Trang trại rất lý tưởng để nuôi gà,bạn phải nuôi thêm vài con gà kiểng nửa là hết ý luôn.

16. kibandeath

Thích đã nhận:
    47
    cám ơn sự góp ý của bạn :), mình đang kế hoặch để mở rộng thêm để có thề buôn bán quanh năm

17. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    chơi đà điểu đi bạn,trang trại rộng nếu có ae ABV tham quan.thì phải cưởi đà điểu cho đở mỏi chân.bên gà nòi.com mình thấy công tử bạc liêu, thì bên ABV phải có công tử cà mau nha....chúc bạn xóm đạt ước nguyện,có một trang trại hoành tráng nhất....chào bạn

18. kibandeath

Thích đã nhận:
    47
    Mình cũng có ý định nuôi thử đà điểu nhưng tham khảo qua nhiều diễn đàn+ báo chí, mình thấy đầu ra chưa có được tốt lắm, sợ nuôi rồi ôm hết mớ đà điều đó luôn :), vì mình ở CM xa các thành phố lớn nữa, mà 1 con đà điểu cả trăm kg chắc kô ai mua để thịt hihi

19. itloving

Thích đã nhận:
    606
    CM và tp HCM cũng không xa lắm nên bác cứ yên tâm vấn đề đầu ra...ở HCM bây giờ thịt đà điểu rất được chuộng (bằng chứng là thịt đà điểu đã được thay thế cho thịt bò trong các tiệc cưới hỏi, liên hoan....)... bác cứ đầu tư vào, tìm đầu ra ở tp HCM...ban đầu số lượng nhỏ thôi, rồi từ từ mà phát triển mạnh hơn.
    haha....e cũng thích cưỡi đà điểu nữa....hy vọng sẽ được cưỡi đà điểu tham quan trại của bác :D

20. kibandeath

Thích đã nhận:
    47
    Để mình nghiên cứu xem sao, vì mình cũng có tham quan trại Đà Điểu rồi, nhưng chưa dám mạnh tay vào lĩnh vực này, vì khâu vận chuyển từ CM-SG cũng cả 350km, và kinh nghiệm chưa có hehe, mà thắc mắc có khi nào mình yêu nó quá,suốt ngày chăm sóc em ấy, bị em ấy đá thì toi quá :). Mình sẽ cố gắng về lĩnh vực này để có dịp AE tham quan cưỡi đà điểu kaka

itloving thích bài này.