Góp ý cho em về bể đầu tay

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi killno, 16/8/08.

1. killno

killno Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mọi người ơi!Mọi người góp ý cho em cái bố cục và nói cho em biết trồng cây j ở chỗ nào với.E còn gà lắm!!!Cả nhà ai còn cây thừa rêu cặn thì mai mang cho em xin 1 ít với.CN tuần sau e mới mang đá cho mọi người được.Giúp em:

[​IMG][​IMG]
    Các bác đừng để ý tới hòn kê dưới lũa nhé.Tại vì em bỏ ra là nó đổ ngay.

[​IMG]còn đây là hòn bên phía góc phải.Hòn này buộc rêu vào em hình dung nó như tổ chim ấy.HEHE.[​IMG]

2. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Cái nền lầm như thế kia , chắc phải là lại rồi và ít nhất là thay cái sỏi cỡ 3-4mm và nhẵn bóng kia ra thay bằng sỏi ba mầu 2-3mm . cây cối từ từ hay setup nhá .
    Cành lũa đẹp đấy

3. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    lũa đẹp thật đấy nhưng đa thì xếp lại hơi lạc lõng anh ạ buôn đá chuyên nghiệp mà để thế các ae khác cuời cho đó=))=))

4. killno

killno Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe.Đã bảo với em là hòn đá kia xếp cho nó lấp khoảng trống thôi mà.
    @hovanten:Đá kia cũng nhỏ mà anh.Hơn nhau 1mm cũng khác nhau ạ.Hay sáng mai trước lúc bác đi off bác mua hộ em 1 bao đá 3 màu nhé!Hình như chỗ bán đá gần nhà bác thì phải.Chỗ Tân Ấp ấy.Xong em gửi tiền cho bác nhé.Nếu được cảm ơn bác nhiều.Trưa mai về bác qua nhà em ngó 1 tí được k ạ?Tiện thể bác mang ít rong rêu rồi qua cắm cây cho em luôn.Bác nhé!

5. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Ối trời. Anh trải nền thế kia thì cắm cây vào thế nào ??? Kiếm thêm đá và lũa anh ơi. Thay nền toàn bộ đi chuối quá :D

6. Newone

Newone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Cái phông dán lởm quá bỏ đi nhìn hay hơn nhiều đấy, không thấy máy lọc đâu cả nhỉ!

7. killno

killno Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hi.Mình làm lại bể phát.Mấy hôm nữa post cho mọi ng xem lại.Còn sỏi thì mình trải mỏng lắm.Chỉ để bên trên cho đẹp ấy mà.Bạn xem lại hộ mình phát nhé.Vừa làm xong phần nào.Cuối tuần đi kiếm cây tiếp về trồng.Lúc đấy các bác tha hồ đâm chém nhé.

8. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    bạn có nhiều đá thì cho thêm vào đi cho nhiều tý cũng có ảnh hưởng gì đâu mà càng làm cho bể của mình đẹp hơn mà.với lại nền bạn để trông nó bằng phẳng quá sẽ khó làm đc điểm nhấn cho bể.

9. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Đá tính để dành đổi cây ha, mà để một mình một góc làm em nó chơ chọi nó buồn, có đá chơi bộ 3 bộ 5 vào cho nó phong phú, chân gốc lũa đẹp kê đá vào cho nó ấm gốc, cây cối trồng khéo kẻo che hết đá đẹp nha.

10. giathai

giathai Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn cho mình hỏi,Bể để như vậy hay còn phải cắm cây nữa chứ,nếu không có chút cây cỏ thì nhìn như hòn vọng phu ý.

11. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    anh này chuyên phân phối đá à? bộ lũa và hòn đá đứng xếp góc nhìn đẹp lắm, nếu biết xắp xếp sẽ rất đẹp đây

12. dhquan

dhquan Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhìn lướt qua bể trông như trận chiến giữa cò và cua trên một bãi lạc củ.[/COLOR] Nhìn hòn đá và lũa trông góc cạnh giống nhau quá, bạn kiếm hòn nào ít góc cạnh và thấp thấp một chút đặt vào xem sao.

13. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    mình xin mạo muội góp ý nhé có gì không phải bỏ qua.Theo mình bạn nên bỏ 2 cục đá ra tìm đá khác cho vào đá của bạn xấu quá lại khg cùng chủng loại đá nữa

14. Kai

Kai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    học xây dựng mà xếp cái bể thế này, xây nhà khéo sập mất... :devil:

15. redwolf

redwolf Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bữa giờ gom đá được tới dâu rồi, sao ko thấy post hình thêm cho pà kon xem với... mình là nhà phân phối đá.. hàng độc - hàng đẹp bày làng cho pà kon lé mắt chơi di.... ^^