Góp ý hoạt động diễn đàn

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi Redkamalau, 31/10/06.

1. Redkamalau

Redkamalau Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi xin có một vài ý kiến về hoạt động diễn đàn như sau :
    1/ Số lượng đăng ký thành viên mới quá đông đây là tín hiệu vui nhưng cũng đáng báo động.
    2/ Dạo gần đây diễn đàn có nhiều thành viên có ý đùa giỡn làm diễn đàn giảm sút uy tín.
    3/ Admin và mod không thường xuyên online nên để tình trạng lạc chủ đề thường xuyên xảy ra.
    * Biện pháp chung :
    - Cần khắt khe hơn trong việc cho đăng ký thành viên mới tại diễn đàn (có quá trình thử thách)
    - Xử lý nghiêm những trường hợp cố tình quậy phá không nhằm mục đích chung (đưa vài danh sách Blacklist hoặc cấm nick trong bao lâu)
    - Những thành viên mới 3 tháng hoặc 6 tháng không vào diễn đàn nữa thì xóa nick nhằm giảm tải (vì có nhiều người vào đăng ký thành viên mới post vài bài rồi không tham gia nữa).
    Trên đây là vài ý kiến nhỏ của tôi các admin và mod đừng giận nha.
    Anh em nào có ý kiến thêm xin đóng góp.:applause:

2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Đã có 1 chủ đề "Góp ý về chất lượng bài viết" của Sơn Q4 cũng đã đề cặp đến vấn đề này, trong đó cũng đã có nhiều thành viên đóng góp ý kiến nhưng không hiểu sao mới đầu chủ đề nằm ở chuyện ngoài lề, thư giãn sau được chuyển lên Thông báo/ góp ý và rồi bây giờ không biết các MOD chuyển đi đâu rồi???

3. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Nó vẫn nguyên xi trong box Thông báo/Góp ý này đấy anh CONGVINH ạ!
    Chẳng Mod nào chuyển đi đâu hết đâu!
    Đây này:
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=9880

4. cá trên thớt

cá trên thớt Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi sao em thấy redkamalau có cái dấu màu đen phía dười còn đa phần các thành viên còn lại thì có màu xanh lá ? còn cái chữ thanked 4 của chị GC và 5 của anh CÔNG VINH là gì vậy mấy anh chị ?
    REDkamalau thông cảm đã hỏi ké nha,vì em là người mới nên chưa thông lắm với 4rum này , trong 1 thánh mà quá nhiều thay đổi .

5. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    hèhè ban quản trị vừa làm lại cho dể tìm, gọn gàng và thông thoáng hơn nơn bạn thấy lạ đó. Còn thanked đó là những tình cảm của anh em trên diễn đàn tặng cho người mình thích vì bài biết hay hoặc vấn đề nào đó họ cảm ơn bằng cách " cám ơn bài viết " mà bạn thấy phía dưới đòng chữ của mình đó. Còn dấu chấm đen mình chưa thấy ai bị nên không biết nhưng có thể người đó bị cảnh cáo nhiều lần rùi hoặc làm gì sai mà bị anh em phản ánh( đen là điềm xấu hehe mong cho ý kiến thêm )

6. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Hihihi ! Có Administrator bị chấm đen nữa đó Minhphong ơi !:D
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=1

7. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
  8. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Đã vậy thay mặt Quản trị ABV đố vui các bạn luôn: ai tìm ra lí do vì sao có chấm đen, chấm xanh như vậy?
    Xin mời đưa lời giải lên ngay trong topic naỳ. Ai trả lời đúng nhất, sớm nhất sẽ được ABV tặng quà (quà gì thì còn đang nghĩ, hihi).

bật mí: chấm đen hay chấm xanh thì cũng đều không ảnh hường gì đến hành động sai trái hay đúng đắn gì của mem hết!B)
    @ Cá nằm trên thớt:
    Thanked 26 Times in 9 Posts là được 26 người cám ơn mình trong 9 bài trả lời hỗ trợ có ích

9. Redkamalau

Redkamalau Member

Thích đã nhận:
    0
    To minhphong, cá trên thớt : không biết mình có làm gì sai trái không mà bị chấm đen vậy ta, có gì mấy bác admin và mod tha lỗi cho tôi với. Em cũng xin giải đáp luôn câu hỏi của GoldenCanary dấu đen là thành viên đang bị các bác mod theo dõi hành động trên diễn đàn, còn dấu xanh là gì để người khác rinh giải thưởng lớn.

10. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Keke... Cứ vào Bảng điều khiển thông tin cá nhân > vào mục Sửa tùy chọn > vào mục Hiện mức độ danh tiếng của tôi... nếu tick chọn cái box này thì cái chấm sẽ màu xanh, bỏ chọn thì chấm sẽ có màu đen. Túm lại, màu xanh là khi bạn đang bật chế độ hiển thị Danh tiếng, màu đen là bạn đang tắt.
    Trúng phóc nhé. Cho em xin cái giải đê!

(Tuy nhiên, cứ để bài này ẩn ở đây cái đã cho các bác khác đoán nhá...)

11. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo em nghĩ thì dấu xanh là những công dân bình thường. Sống và làm việc theo pháp luật hihihihi. Không biết nói vậy có rinh quà không ta

12. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hì hì cho phép dtnguyen62 đoán một xí nhá: Cái dấu vuông màu xanh hay đen đó là biểu tượng báo tình trạng bật tắt của chức năng "Danh Tiếng" của thành viên đó. Xanh là bật, Đen là tắt...nhưng làm sao bật và tắt thì dtnguyen62 chịu không giải đáp được ! Điểm trong phần "Danh Tiếng" này hình như do BQT vote tùy theo hoạt động của từng thành viên...riêng bác Tiến với các nick Tienbm và Administrator thì hình như bác tự tắt chức năng này thì phải ?

13. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: Em thì bó toàn thân rùi.......

14. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Hehe,anh Dtnguyen62 hình như cái "bật,tắt" đó ko được cấp trong quyền của User thì phải,các bác cứ dí dí con chuột vào cái ô đó,nó hiện lên ngay í mà,keke.

15. ocken

ocken Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    69
    Nghe các bác tự đố qua đố lại mà mình thấy sao sao đó. tại sao chúng ta không nói rõ ra để mọi người cung biết. Nhớ cái ngày chân ướt chân ráo mới vào đây sao nó khác với bây giờ nhiều quá. Xưa kia mỗi lần vào là dáo dát tìm MQMK, TIEN CAO, BOM GIA ...
    Hiện bây giờ mình lại trở về trạng thái củ thay vì tìm những người trên ( vì họ có vào nữa đâu mà tìm, hoặc thi thoảng ) mình lại đi tìm MINH PHONG, khoong biết cu cậu này bao nhiêu tuổi nhưng thấy sự nhiệt tình và văn phong của cậu ấy mình ưa lắm. Cứ giử cái đà này và phát huy thêm nữa MINH PHONG nhá !
    Luôn tiện cho tôi hỏi, tại sao tôi hay bị cái câu đại loại như "số lần vi phạm 0/3" là vì sao. Hơi bị tự ái. Có phải tôi đang bị theo dõi phải kho^ng.
    Nều như bài viết này cũng có như vậy chắc xin rút tên vì hơi bị tổn thương.
    Xin cám ơn.

16. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hà hà mới tìm ra gồi nè...muốn bật tắt chức năng hiển thị "Danh Tiếng" thì vào "User CP" nằm trên thanh công cụ của forum, rồi vào mục "Sửa tùy chọn" là sẽ thấy ngay phần bật tắt hiển thị mức độ 'Danh Tiếng" của mình !

Last edited: 2/11/06
  17. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    hehe là mình chưa bị vi phạm gì cả trong 3 lần mà amind cho phép. 3/3 thì mới sợ. Sẵn em không dám nhận lời khen của bác ocken đâu, mình chỉ bằng ngón tay của mấy người kia thôi ( mà chưa trừ bì nữa đó ).
    Theo em được biết MQ_MK vẫn thường xuyên online đấy chứ, còn bác Bờm Già thì tuổi cao mắt yếu nên ít phát biểu, bác Tiến Cao thì nghe nói đi nước ngoài rùi. Sẵn đây em xin giới thiệu thêm những gương mặt mà theo em có tầm ảnh hưởng với em nhiều nhất ( bên cá dĩa thôi ) đó là : Lamvn, CâyvớiCá, MQ_MK, Sơn Q.4 ( hơi ham nhậu tí xíu ) Những người này nếu có vấn đề gì khó khăn thường họ sẵn sàng giúp đỡ nhiệt tình, yên tâm khi làm theo cách của họ.
    Chết rùi em cũng bị chấm đen rùi huhuhu. Mới làm theo cách của anh dtnguyen62 chỉ đó. Nếu như vậy thì em đón sai rùi vậy mà em tưởng bác tiem và admin ở ác lém nên bị vậy, cho cháu thành thật sò ry nhé. Thì ra họ không muốn người khác khen nên khiêm tốn âm thầm tắt đi danh tiếng bây giờ hiểu ra ngưỡng mộ qué.

Last edited: 2/11/06
  18. tranlethuan

tranlethuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    @GC ơi! Bật mí đi mà, nếu úp mỡ hoài những nick bị cái chấm 'ruồi ' đen đen đóa ! Đau tim lắm , đêm không ....... ngày không ......
    Oa.... Oa..... Mình cũng mới bị "Nốt ruồi đen " rùi...... Oa .....oa....

19. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Anh dtnguyen62 có nói gồi mà anh......chị GC thua gồi......

20. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Keke... bác dtnguyen đúng là tinh mắt, đã phát hiện ra bí mật "cục xanh cục đỏ", tuy nhiên vẫn phải chia buồn với bác là bác hơi chậm chân mất rồi...
    Cái bài xí chỗ của em đây, ở vị trí số 10 á: http://aquabird.vn/forums/showpost.php?p=119153&postcount=10