Góp ý việc đấu giá!

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi manhlong, 21/6/07.

1. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    Em xin góp ý về chủ đề đấu giá :
    Gần đây có không ít người lấy chủ đề này như 1 chỗ để vui đùa. Khi cần bán gì thì lên nói là bán để ủng hộ diễn đàn, nhưng khi bán xong thì không đóng góp phần trăm cho diễn đàn. Mặc dù cũng kg đáng bao nhiêu, nhưng đó là lời nói, là uy tín của mình. Mong mọi người tôn trọng người khác cũng như tôn trọng chính mình. Cũng có nhiều trường hợp bỏ giá xong khi trúng đấu giá thì bỏ luôn, đây kg phải là chỗ để mọi người đùa giỡn, rất mong các bạn lưu ý. Xin các mod lưu ý và giúp đỡ để kg còn những người đùa giỡn thiếu ý thức như vậy,thanks

Last edited by a moderator: 21/6/07
  2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Em nghĩ diễn đàn nên có quy định trừng phạt và xác nhận cụ thể về vấn đề này.Theo ý riêng của em:
    Bất kì Bài bài đấu giá khi hoàn tất phải có thời hạn giao vật và tiền cụ thể . Về phần nghĩa vụ ủng hộ diễn đàn phải được xác nhận từ ban quản trị mới gọi là hoàn tất. Hoặc là BQT nên cử những người có uy tính giử vai trò trung gian khi đấu giá hoàn tất( hoặc nhờ giúp ). VD: nhận vật đấu giá và giao tiền tại thời gian nào, địa điểm nào. Người này có nhiệm vụ chứng kiến, thu tiền ủng hộ, post bài xác nhận đã hoàn tất giao dịch.
    Tất nhiên đây là diễn đàn ảo, làm như vậy sẽ phiền phức về nhiều mặt , nên mọi người còn ý kiến nào hay hơn mang ra cùng thảo luận để tránh những vụ tiêu cực xãy ra như bác manhlong vừa trình bày ở trên.

Last edited: 21/6/07
  3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Trường hợp này xảy ra vài lần rồi nhưng BQT ko có biện pháp gì. Thiết nghĩ, tuy là sân chơi ảo nhưng cũng phải có quy củ, do đó đề nghị BQT phải có quy định rõ ràng cho những trường hợp vi phạm và nên xử lý nghiêm những thành viên nào vi phạm quy định.

4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Cảm ơn các bạn đã góp ý. gần đây BanQT đã có hạn chế không để thành viên mới (ít hơn 10 bài) được post bài trong các mục đấu giá - các box mua bán lẻ của ABV, do trước đây có một số thành viên chưa đủ 10 bài viết được hệ thống chuyển vào nhóm thành viên chính thức nên mới có tình trạng như vậy. BanQT rút kinh nghiệm để việc quản lý đc chặt chẽ hơn.
    Về 2 thành viên bỏ giá trong bài của ML cũng như những thành viên vi phạm khác, ban QT sẽ đưa vào nhóm Blacklist (sau này cũng xử lý như vậy với bất cứ thành viên nào như vậy)

5. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác ơi em có ý kiến 1 chút nhé,nên chăng mình chỉ cho những thành viên hội đủ 2 điều kiện là:
    1-Gia nhập diễn đàn từ 1 tháng trở lên (tức là đã có thời gian gắn bó với diễn đàn rồi)
    2-Post từ 10 bài trở lên theo như bác nói.
    :)

6. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hiện tại chỉ có thành viên chính thức (trên 1o bài) mới nhìn thấy và tham gia được mà

7. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dạ ý em là thế này,ví dụ 1 thành viên đấu giá 1 sản phẩm thì có thời gian đấu giá khoảng 1 tuần nhé,nếu em muốn phá thì em sẽ tạo 1 nick khác đi 1 vòng diễn đàn làm 10 bài,sau khi MOD thấy em đc 10 bài sẽ cho em thành thành viên chính thức,lúc đó em sẽ phá thì sao??Còn nếu phải vào diễn đàn trên 1 tháng thì sẽ hạn chế hơn,đó là ý của em thôi chứ muốn phá thì kiểu gì chả đc anh nhỉ!!!:p :p