Gouldian finch bị bệnh - Lưu ý về nick khanh_nho

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi Lam Vu Nguyen, 28/9/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lam Vu Nguyen

Lam Vu Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    Mọi người chú ý về nick khanh_nho, sdt: 0902254160, người vừa lập topic: một gia đình nhỏ, nếu giao dịch chim 7 màu với người này thì nên đến tận nơi xem chim rồi hãy quyết định. Tránh tình trạng mua phải chim bệnh, chim không đúng màu khi giao dịch qua điện thoại.

Thỏa thuận: chim khỏe, ức trắng.
    Nhận: chim chết do bệnh về đường tiêu hóa, 1 em ức k trắng.

Hình nè: [​IMG][/url][​IMG][/IMG]

Last edited: 28/9/13
  2. khanh_nho

khanh_nho Member

Thích đã nhận:
    16
    em khẳng định chim em giao anh là chim khỏe mạnh ,TRƯỚC KHI GIAO ANH E ĐÃ KIỂM TRA KĨ CHIM VẪN LANH LỢI HÓT BÌNH THƯỜNG , KHÔNG HỀ CÓ HIỆN TƯỢNG TIÊU CHẢY NHƯ ANH NÓI EM KHÔNG HỀ BIẾT CÁCH A VẬN CHUYỂN NHƯ THẾ NÀO , trước KHI GIAO CHIM ANH ĐÃ CHO NGƯỜI TỚI KIỂM TRA ( ANH VINH ) , ANH ẤY ĐÃ OKE THÌ E MỚI NHẬN TIỀN ĐẾN LÚC ĐÓ E ĐÃ HOÀN TOÀN HẾT TRÁCH NHIỆM VỀ 2 CON CHIM NÀY . Ở ĐÂY CÓ NHỮNG AE ĐÃ MUA CHIM CỦA E , CÓ THỂ KÊU HỌ HỎI VỀ CÁCH E BUÔN BÁN NHƯ THẾ NÀO . NẾU NHƯ LỖI CỦA E ,E SẴN SÀNG HOÀN TIỀN LẠI CHO A

3. phamkhang

phamkhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    chia buồn cùng bạn.ae nên cẩn thận.nên bắt của ae nào uy tín trong dd.để k vướng phải tình trạng này hix

4. lyminhthanh

lyminhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    238
    ặc xém chúc dín chưởng con CFW 2trieu , hên là mình không đủ khả năng mua , chia buồn cùng anh LVN

5. thanhphan

thanhphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    xin chia buồn .....................................................

6. khanh_nho

khanh_nho Member

Thích đã nhận:
    16
    EM LÀ NGƯỜI BÁN HAI CON CHIM CHO ANH VŨ, EM ĐÃ HÔI ÂM NGAUY KHI ANH VŨ ĐĂNG BÀI NHƯNG KHÔNG HIỂU SAO BÀI EM KHÔNG HIỆN LÊN. NAY EM XIN CHIA SẼ VÀI ĐIỀU, XONG ANH EM MUỐN NGHĨ SAO THÌ NGHĨ:
    THỨ 1 : EM KHẲNG ĐỊNH CHIM CỦA EM KHỎE MẠNH , TRONG NGÀY CHUYỂN RA CHO ANH CHIM VẪN ĂN UỐNG , HÓT BÌNH THƯỜNG KHÔNG HỀ CÓ NHỮNG TÌNH TRẠNG BÊNH NHƯ ANH NÓI .
    THỨ 2 : ANH ĐÃ NHỜ 1 NGƯỜI BẠN TÊN VINH QUA COI CHIM , ANH VINH OKE EM MỚI NHẬN TIỀN , TỨC LÀ ANH ẤY ĐÃ KIỂM TRA CHIM TRƯỚC KHI MUA . ĐẾN LÚC ĐÓ EM ĐÃ HẾT TRÁCH NHIỆM TRONG THỜI ĐIỂM ĐÓ
    THỨ 3 : EM KHÔNG PHẢI LÀ NGƯỜI VẬN CHUYỂN CHIM CHO ANH EM KHÔNG HỀ BIẾT CÁCH THỨC ANH VẬN CHUYỂN NHƯ THẾ NÀO ? LÚC ANH BÁO RẰNG CHIM CHẾT EM GỌI CHO ANH VINH HỎI ẢNH VẬN CHUYỂN BẰNG GÌ ANH ẤY NÓI RẰNG ANH CŨNG KHÔNG BIẾT NỮA ĐI BẰNG TÀU MÀ . HỎI ANH CHỨ , NGAY CẢ NGƯỜI CHUYỂN CHIM CHO ANH CÒN KHÔNG BIẾT CHIM ĐƯỢC ĐỂ Ở ĐÂU ANH NÓI ĐỂ Ở PHÒNG NHÂN VIÊN NHƯNG NÓ LẠI ĐỂ CHIM Ở HỐC NÀO CHIM NGỢP CHẾT SAO EM BIẾT ĐƯỢC , ĐỒ ĂN EM CHO VÀO CHIM CÓ THỂ ĂN 2 NGÀY THÌ LÀM SAO TRÁCH EM ĐƯỢC
    THỨ 4 : BẠN LYMINHTHANH VÀ BẠN PHAMKHANG CÓ LÀM ĂN THẤY CHIM MÌNH CHƯA ? BIẾT ĐƯỢC HẾT SỰ VIỆC TỪ 2 PHÍA CHƯA MÀ NÓI LÀ MÌNHH LÀM ĂN KHÔNG UY TÍN . THÍCH THÌ QUA BÊN MÌNH COI CHIM COI CÁCH MÌNH NUÔI , HỎI NHỮNG NGƯỜI ĐÃ MUA CHIM CỦA MÌNH HOẶC NHỮNG NGƯỜI CHƠI VỚI MÌNH ĐỂ BIẾT MÌNH LÀM ĂN NHƯ THẾ NÀO ? CHIM BÊNH AE MUỐN MUA MÌNH CŨNG KHÔNG BÁN . NẾU LỖI CỦA MÌNH MÌNH SẴN SÀNG HOÀN TIỀN LẠI NHƯNG TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY MÌNH KHÔNG CÓ LỖI THÌ LÀM SAO LẠI BẮT MÌNH CHỊU TRÁCH NHIỆM .
    ĐÓ LÀ NHỮNG GÌ MÌNH MUỐN NÓI !
    CẢM ƠN ANH EM ĐÃ XEM

tritm and nguoinuoiga like this.
  7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    1- Nic khanh_nho chưa có quyền bán hàng trên ABV, vì vậy giao dịch này ngoài ABV. Rất mong các bạn hiểu và chia sẻ, các thong tin làm mất uy tín của nhau không nên đăng lên đây khi không xuất phát từ đây, GHT khuyến khích các bạn gọi điện, nhắn tin trên 4r để đàm phán và giải thích.
    2- Mọi giao dịch của thành viên GHT khuyên nên thực hiện đúng chuyên mục trong Trung tâm thương mại ABV
    3- Sự khác biệt vùng miền có thể dẫn đến thay đổi môi trừng sống, vì vậy dễ làm sản phẩm hỏng nhanh nếu không bảo quản kỹ dẫn đến hiểu nhầm nhau, mong mọi người chú ý, tránh làm mất uy tín của nhau trên 4r.
    Chia buồn với Lam Vu Nguyen

Hiệp khách hành, twan and tritm like this.
  8. Lam Vu Nguyen

Thích đã nhận:
    473
    @ Khánh: có 2 điều e không thành thật:

1. Chim k khỏe như e nói: lông phần hậu môn dính bết lại, đi phân lỏng-dính đầy trên giấy báo, chứng tỏ bị đường ruột.
    2. 1 em k phải ngực trắng, mà pha tím, dù thỏa thuận là ngực trắng.
    3. Người xem chim chỉ xác nhận là đầu đỏ, ức trắng-nhìn qua lỗ trên hộp giấy. Mà nhìn màu lông cũng k chính xác được, huống gì bệnh tình bên trong thì k thể xác nhận.

Em xem hình đi, a có gửi mail riêng cho e rồi.

---------- Post added at 05:57 PM ---------- Previous post was at 05:28 PM ----------

E có cần gặp người đã đến xem và biết tình trạng xù lông của 02 con này trước khi e giao chim?

Last edited: 28/9/13
  9. baohuyscout

baohuyscout Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    trước đây cũng từng mua cặp chim có dấu hiệu bị tiêu chảy, rất may chim đã khỏe mạnh... bây giờ dù vẫn muốn mua chim nhưng vẫn không dám quay lại chỗ đó... nên cố gắng tìm chỗ uy tín khác dù rất rất thèm chim... hehehe..... chúc mọi người tìm dc những bé finch như ý

10. khanh_nho

khanh_nho Member

Thích đã nhận:
    16
    em đã hồi âm cho a vũ xin a đọc tin nhắn. cám ơn a

11. lyminhthanh

lyminhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    238
    mong anh em giải quyết sớm vụ này, để mod đóng topic tránh tình trạng anh em mất hòa khí trong 4r

tien tv thích bài này.
  12. hoaibackts

hoaibackts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    Mình đã mua chim của 4 người trong Nam...nhưng hiện giờ mới có 1 người là đúng lời nói trc khi giao chim.. còn số con lại thì chán..... nói chung là tiền nào của đất... người ko muốn ship thì toàn chim tốt...nhưng k mua đc... người bán thì toàn chim đi thu về bán thì lại...ôi oái ăm cho sự đời

13. Lam Vu Nguyen

Thích đã nhận:
    473
    Có gì cứ trao đổi ở đây đi e. Để mọi người cùng rút kinh nghiệm.

14. khanh_nho

khanh_nho Member

Thích đã nhận:
    16
    em đã trả lời cho anh òi mà, ae khuyến khích giải quyết riêng thì a với em inbox cho nhau, chuyện cũng đụng chạm tới nhiều người nên em với anh giải quyết với nhau thì tốt hơn, còn nếu như a nghĩ rằng em chơi xâú anh, em sẵn sàng đối chứng với người a nói khi nhắn tin với em, ảnh bận không qua em được em sẵn sàng qua ảnh, chỉ cân cho em cái hẹn thui. cám ơn anh

15. phamkhang

phamkhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    bạn coi lại comment. mình nói bạn k uy tín chổ nào? mìh chỉ nói là nên chia lại của ae nào uy tín.bạn có tịch rục rịch. hoá ra bạn là ng k uy tín?

lyminhthanh thích bài này.
  16. gaonline

gaonline Active Member

Thích đã nhận:
    8
    cho em nhìu chuyện tí
    sao bác ko gọi "anh vinh" gì đó vô topic này đối chất luôn, vì dù gì anh ấy cũng trực tiếp đi xem chim mà

17. Lam Vu Nguyen

Thích đã nhận:
    473
    Chim chết rồi. Ngực trắng thành ngực tím. Còn gì để giải quyết? A muốn cảnh báo mem ABV k nên giao dịch, nếu k đến xem trực tiếp, và k thỏa thuận kỹ.

18. khanh_nho

khanh_nho Member

Thích đã nhận:
    16
    em thât tình không mong có những chuyện như thế này, qua cách giao tiếp làm ăn em biết anh là người đàng hoàng, không mong anh hiểu cho em, nhưng em tin là thời gian sẽ trả lời em là người ra sao.

19. vusoftsoil

vusoftsoil Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Chao ban,
    Y kien cua ban minh thay tuong doi hop ly, can phai xet nhieu nguyen nhan khac.
    Chao than ai!

Chào bạn,
    Ý kiến của bạn mình thấy tương đối hợp lý, cần phải xem xét nhiều nguyên nhân khác.
    Chào thân ái!
    Chú ý viết tiếng Việt đầy đủ dấu - Mod kiểm duyệt nhắc nhở.

20. tritm

tritm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Mình thấy trong chuyện này người ngoài ko nên đỗ lỗi cho ai khi chưa biết rõ vụ việc - đặc biệt đỗ lỗi cho người bán vì chim từ lúc rời chuồng đã ko thể nào bình thường rồi vì môi trường thay đổi, huống chi vận chuyển xa nữa, cái rủi khi mua chim bằng vận chuyển xa là vậy. Theo mình thì cả 2 bên ko ai muốn xảy ra như vậy vì thế người bán nên chia sẽ rủi ro này 1 tý vì dù sao bạn ko mất nhiều bằng người mua - mất trắng cả tiền lẫn chim
    Mình nêu ý kiến cá nhân chứ ko có ý gì , mong 2 bạn giải quyết tốt đẹp

Last edited: 1/10/13
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.