Grand Sumo 45k

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi intel007, 14/3/07.

1. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện nay trên thị trường đã có loại grand sumo 45k , nhưng kông biết là hàng giả hay hàng thiệt nữa theo trong bìa thì có một ông sumo đứng cầm một viên ngọc , và hột màu nâu đen. Theo các chuyên gia trên diễn đàn xem thông tin về hộp grand sumo này thì là hàng thật hay giả

2. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    45K thì chắc chắn là giả rồi bạn ơi.
    Qua tiệm cá thấy họ nói loại 2 40K, loại 1 60K. Mình nghỉ cả 2 loại 1 và 2 đều giả cả.

3. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    có 2 loại sumo lận một loại là grand sumo gía đúng là 45k một hộp, loại kia là grand sumo red giá 65k một hộp, nhưng em thấy người ta mua sumo red nhiều hơn, chắc tại nghĩ giá mắc hơn thì là hàng thiệt đó mà.

4. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    mình còn thấy cò lọ Top có 15 ngàn hà ,ko biết giả hay thiệt đây

5. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Đúng là có 2 loai Sumo!
    Một loại Grand Sumo (kích lên đầu) và một loại Grand Sumo Red ( kích lên màu) nếu là hàng thật thì khoảng 65k, nhưng theo mình thì dựa vào giá cả không thể khẳng định được hàng thật hay giả ( giả có thể bán mắc và thật có thể bán rẻ) cũng không thể khẳng định là chổ nào chắn chắn bán hàng thật ( có thể hôm nay họ bán hàng thật nhưng ngày mai bán hàng giả thì sao???)
    Mình có một kinh nghiệm phân biệt hàng thật hàng giả cũng hợp lý lắm, các bạn tham khảo thử có gì góp ý thêm:
    HÀNG THẬT: TÚI CHỐNG ẨM BÊN TRONG HỘP LÀM BẰNG NHỰA TRONG, CÓ THỂ NHÌN THẤY CÁC HẠT CHỐNG ẨM BÊN TRONG, TRÊN TÚI CÓ IN DÒNG CHỮ MÀU ĐEN ( CHỮ GÌ QUÊN MẤT RÙI!!!). HÀNG GIẢ THÌ THƯỜNG LÀM BẰNG GIẤY, TRÊN TÚI LÀ DÒNG CHỮ MÀU ĐỎ
    HÀNG THẬT: Ở ĐÁY HỘP CÓ MỘT HÌNH BÁN NGUYỆT NỔI (NỔI TOÀN BỘ DIỆN TÍCH HÌNH BÁN NGUYỆT), TRONG HÌNH BÁN NGUYỆT NỔI ĐÓ CÓ MỘT DÒNG CHỮ CHÌM ( LẠI QUÊN DÒNG CHỮ ĐÓ LÀ GÌ RÙI!!!). HÀNG GIẢ THÌ Ở ĐÁY HỘP CÓ MỘT HÌNH BÁN NGUYỆT NHƯNG CHỈ CÓ CHU VI LÀ NỔI MÀ THÔI VÀ BÊN TRONG HÌNH BÁN NGUYỆT ĐÓ CÓ IN MỘT DÒNG CHỮ NỔI.

6. anhmi

anhmi Member

Thích đã nhận:
    0
  7. cena2008

cena2008 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo em thấy nếu pác nói vậy là trên thị trường ng ta bán giả hết sao??
    em đã đi hết các tiệm cá trên TP rổi nhưng nó chỉ bán có loại pác nói là giả thôi (bịch chống ẩm có chữ màu đỏ, hình bán nguyệt chỉ nổi chu vi....) giá thành thì giao đọng từ 80k trở lên
    em thử hỏi những ng bán là 65k thì ko bán
    nếu 65k là hàng giả

8. The most nooper

Thích đã nhận:
    4
    Phục bạn luôn đó, đi hết các tiệm cá luôn rồi hả???:laughing: Bạn thử ra khu Nguyễn Thông đi.

9. cena2008

cena2008 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thì đó
    ra khu nguyễn thông cũng vậy ah2
    toàn thứ loại 2 pác kia nói
    ko có thứ loại 1
    chác8 chắn 100%
    t

10. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cena2008 có qua tiệm songlong ở Lý Chính Thắng chưa ạ. Em mua SUMO ở đó thì thấy các đặc điểm giống như hàng thật theo bác The most nooper nói. Hình bán nguyệt nổi, trong đó có chữ U-LIK chìm;bịch chống ẩm bằng nhựa, có chữ HUMI DRI.

11. cena2008

cena2008 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy ah`
    tiệm đó nằm lẻ loi nên chắc chua7 tìm thấy
    ah` nếu mà pác mua roài thì cho mình địa chỉ nơi bán đi
    và giá là bao nhiu thế pác
    hum bữa tìm ko thấy nen mua mẹ cái JBL 100k >.< thấy mí em ăn mí hột rồi nhả mấy họ6t tiếc đức ruột >.<

12. The most nooper

Thích đã nhận:
    4
    Bạn đi Lý Chính Thắng, đến ngã tư Lý Chính Thắng và Nguyễn Thông, đi tiếp LCT qua ngã tư khoảng vài chục mét, tiệm Song Long nằm bên tay trái. Chúc bạn may mắn.

13. xan_cho_pan_xa

xan_cho_pan_xa Member

Thích đã nhận:
    0
    Chít rùi ! Chít rùi. Em ở Sa Đéc nè, lúc trước em có xài Grand Sumo loại 100g, mua của một người wen có tiệm bán cá cảnh. Ổng bán cho em có 40k hà. Bên trong có 1 túi hút ẩm bằng giấy có hàng chữ đỏ. Viên thức ăn màu hơi xám nhưng rất thơm, dưới đáy hộp ko có hình bán nguyệt nào hết á. dzậy là thiệt hay giả. nhưng em cho ăn hơn 1 tháng rùi mà em LH nhà em đâu có bị zì đâu. Em thấy nó còn lên đầu tốt nữa. Seo kì dzậy mấy bác.

14. binhmai

binhmai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình qua khu Nguyễn Thông, hỏi tiệm cá (quên mất tên) là Sumo này là hàng thật hay hàng giả vậy?
    Thì chị bán hàng bảo với mình nói, hiện tại trên thị trường chỉ còn hàng loại 2 mà thôi, loại 1 hết hàng rồi.
    Có lẽ bạn Cena nhìn thấy ở đâu cũng toàn hàng loại 2 là do vậy đó!