grand sumo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lí bạch, 26/12/06.

1. lí bạch

lí bạch Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe các bác trong diễn đàn nói 1hu4 sumo nhỏ tớ 80k nhưng chỗ em bán chỉ có 50k thui em ở hcm các bác thấy sao:D :D :D :D :D

2. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thật lòng em khuyên bác đừng mua vì toàn đồ giả không hà.

3. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nhắc đến gand sumo(GS) tớ mới nhớ ,tớ mua p khác ,nhưng khi đổi thì tớ thấy cũng thế ,cám trưhết 60k lúc đầu cá còn ăn chú càng về sau chẳng con nào thèm ăn ko nữa ,Ngay cả JBL cũng gặp phải trường hợp như thế ,trước đấy JBL tớ mua thơm lắm ,chỉ cần mở hộp ra là mùi thơm của cám bay khắp nơi ,bỏ vào bao nhiêu là cá ăn bấy nhiêu ,nhưng mà dạo này tớ mua 1 hộp JBL nhưng khi mở ra tớ thấy mùi lạ lắm ,cũng may vì quen ông chủ nên ông chủ đổi cho hộớc đấy tớ chỉ bỏ khoảng 9-11 hạt vào hồ cá chép là chúng tranh nhay ăn ,nhưng mà hũ bấy giờ thì khi cho vào chúng chẳng quan tâm mấy mặc dù lúc đó chúng đang đói (ăn vài hạt rồi bỏ) ,còn CLH thì cũng ăn vài hạt à ,rốt cục rơi hết xuống đáy ,bó tay ~X( . Bây giờ chẳng biết cám nào là thật ,cám nào là giả , bạn nào biết chỉ cho anh em chỗ mua đảm bảo để anh em yên tâm:(

4. lí bạch

lí bạch Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hic hic loại xịn nhất thì bị làm giả liên miên vậy chứ loại nào tốt mà ko bị làm giả . các bác pro nhu congvinh,duongnguyen ơi giúp anh em forum với:D :D :D :D

5. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    :laughing: :laughing: Bây giờ chỉ còn cách không cho chúng ăn mấy loại đó nữa sợ gì hàng giả=)) =)).
    Hoặc là có bác nào đi tây đi tào đến tận hãng sx mua thì mới chắc ăn. Chuyện này pótay.com rồi~X( :crying: =))

6. lahan2006

lahan2006 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy có loại crown cũng thơm giá cũng rẻ cứ cho nó ăn giá vậy rẻ kg sợ bị hàng giả đâu

7. thalu113

thalu113 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn có thể ra LXTín mua grand sumo và red sumo , mình mới mua hồi sáng nè, từ đường Trần HƯng Đạo rẽ trái , tiệm đầu tiên bên tay phải , khi mua nhớ nói là sumo "hình cá mờ nha" giá 60k 1 hũ, mình cho cá ăn hơn 1 tháng nay rồi thấy đầu phát triển rất tốt, nên mình ra mua thêm đó

8. candyboy

candyboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm đúng gòi , mình đã mua 1 hộp grandsumo hình con cá mờ cũng với giá 6ok hủ nhỏ và 130 hủ lớn , bạn nên chọn con cá mờ nha , con cá nổi thì hộp nhỏ có 50k à .
    Mà mình mua bên q8 lận :D

9. meatwad

meatwad Member

Thích đã nhận:
    0
    ũa mấy bác ơi! con mua một hũ grand sumo..........ben ngoài màu đõ sẫm, co hình một thằng sumo màu trắng, các hạt thức ăn khi cho ăn thì tanh lám và chúng nỗi lên mặt nước............. vậy là đồ giả hay thiệt vậy các tiên sinh ???????????

10. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    họp 60k noi vậy chắc là thiệt wá chứ anh manhlong bán co 55k đó rẻ hơn chắc là giả nói như mấy huynh thì em chịu ngày mai ra chợ trời mua về 50 bán ra 60 là dồ thiệt rùi . nói chứ chưa bit giả thiệt đâu tùy ngừoi bán nói với mình thui mà em mua chổ nào cũng chỉ có 50k ah .chỗ hải thưong lãng ông đó vói lại khúc bệnh viện chợ rẫy bán 50k hộp

11. thalu113

thalu113 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    có 1 cách để phân biệt nữa nè, hộp grand sumo thiệt thì cái bịch hút ậm bên trong nó bằng nhựa trong suốt có thể thấy được các hạt hút ẩm và có dòng chữ " HUMI DRI", còn loại giả thì bịch hút ẩm hình như làm bằng giấy giống loại các bạn thấy trong hộp bánh Trung Thu đó

12. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình có 1 hũ GrandSumo mua từ rất lâu rồi, hình cá mờ nhưng bịch hút ẩm lại là loại thường thì đó là thật hay giả ???? ~X( Mình cho cá ăn thì thấy vẫn bình thường ???

13. thuanduc

thuanduc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bạn nào ở quận 6 thì ghé thập bát la hán ở đường minh phụng mua chổ đó thì yên tâm là thật.

14. thalu113

thalu113 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    to anhdung: bạn mình nó cũng mua 1 hũ grandsumo hình cá mờ và gói hút ẩm cũng y như của bạn, mình đem so sánh 2 hũ với nhau thì thấy : ở dưới đáy hũ có gói hút ẩm thường thì dòng chữ "u-link" là chữ nổi trên cái nền nửa vòng tròn , còn cái có gói hút ẩm có dòng chữ " HUMI DRI" thì dòng chữ "u-link" là chữ chìm trên cái nền nữa còng tròn ( cái nền này nổi lên ). Bạn có thể kiểm chứng bằng việc mua 1 lọ redsumo vì redsumo ít người sài nên chưa làm giả. Nhà mình có 2 lọ red và grand thì gói hút ẩm đều có chữ "HUMI DRI" cả, mình có xin thằng bạn 1 ít grandsumo của nó về cho cá ăn thử thì mấy con cá nhà mình nó cứ phun ra ko chịu ăn, còn cho nó ăn hủ của mình thì nó thích ăn.

15. candyboy

candyboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thử so thức ăn giữa 2 hủ thì sẽ bít ngay thật giả liền nếu bạn đã mua nhầm hay ko chắc nó là thật hay giả.
    hạt thức ăn giả to hơn, thô hơn , sần sùi hơn
    Còn hạt thiệt thì nhỏ hơn , mịn hơn nhiều ,
    Còn màu sắc thì mình thấy tương tự nhau kô sai khác nhiều lắm.

16. hoansang1994

hoansang1994 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cái đó mua ơ đậu vậy cac anh
    cho em địa chỉ luôn nha
    mà hủ đó o ngoài màu gì vậy
    hạtt màu gì?

17. anhmi

anhmi Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi có e-mail cho công ty Grand Sumo và hỏi đại lý chính thức tại VN .Họ đã phản hồi năm rồi và tôi có đến tiệm này . Tôi không nhớ tiệm tên gì nhưng nó ở trên đường Lê Hồng Phong gần An Dương Vương Q.5.Chủ tiệm tên Phước.Bán hơi đắt hơn nhưng chắc là là hàng xịn

18. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ủa con La hán của bác quan có chữ thiệt không? Nếu có thiệt chắc bác tha hồ hét

19. senkoboy04

senkoboy04 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thật giả lẫn lộn khó phân biệt quá mấy bác ơi ..................

20. tuanstcom

tuanstcom Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi cá bột cho ăn TOP có tốt không.hôm qua em có mua 1 hộp TOP có hình vuông ,bên ngoài được dán bao bì màu tím .vừa có tiếng anh và tiếng thái .trọng lượng 5g mua với giá 35k ở đường nguyễn thông.khi mở nắp ra thì có 1 lớp bạc lõm xuống,khi mở ra thì hửi thấy mùi tanh.không biết có phải là hàng thật không .mong các bác có kinh nghiệm giúp em.nếu là hàng giả thì có thể mua hàng thiệt ở đâu