Gửi anh em chơi gà Đồng Tháp

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi phuccum, 11/12/11.

1. phuccum

phuccum Active Member

Thích đã nhận:
    99
    Chào a e chơi gà Đồng Tháp. Hôm nay cho e góp 1 ít ý kiến, có a e nào nghe ko phải bỏ qua giúp e, e nhỏ mà dại). A e ở ĐT chưa có gà gọi là đẹp,mà thật ngộ a e nói là đam mê nuôi mà sao thấy toàn kinh doanh![-( Người đam mê nuôi gà như e nhiều khi btay.com với mấy a luôn,gà chưa đẹp (hay coi đươc) mấy a kêu giá trên trời ( có khi e thấy gà bị trùng huyết) mà 5 hay 6tr. E thì muốn chơi gà mà thấy vậy cũng nãng,e chỉ thấy nó đẹp nên muốn nuôi để giữ lại góc thuần chủng,trước khi bị lai tạp. E ko có ý so sánh,nhưng các a chơi gà thấy sao người ta phát triển? Vì người ta giúp nhau,đằng này ma 1 con ép mua thêm con xấu nửa,ng ta bán con trống tặng con mái đẹp. E thấy nãng quá nên ko chơi nữa. Nói dài thành dại, nên e xin nói thên 2 câu : các a đừng so sánh với ng ta trong khi chinh mình còn phân vân. Gà có Trung,Tính,Lễ,Nghĩa mà sao chúng ta còn thiếu?:-S
    A e nào có y kiến gì xin gửi về mail : toimuon_yeuem55@yahoo.com

2. XANHDO

XANHDO Active Member

Thích đã nhận:
    66
    Chào bạn, chắc bạn ở Cao Lãnh phải không? Không phải ai nuôi gà kiểng cũng bán mắc đâu bạn ơi, với lại tùy con gà đẹp xấu nữa. Mình ở Vàm Cống, nếu có dịp T7 hay CN mình mới có nhà, bạn qua đây mình giao lưu, chia sẽ kinh nghiệm.

thanhnguyentn and longhiep like this.
  3. cuTy.cl

cuTy.cl Active Member

Thích đã nhận:
    193
    chào bạn.bạn nói ban ở đồng tháp.ờ đau.phai ơ cao lãnh ko.nêu ở cao lãnh bạn dt minh.01233377708.chứ cao lãnh nhiều anh em bức rức với bài viết của ban lấm.nếu ơ cao lãnh bạn nói tên người đó ra luôn nha bạn.tại cao lãnh chơi gà nhiều phe lắm.đừng vơ đủa cả nắm nha bạn.

4. cuTy.cl

cuTy.cl Active Member

Thích đã nhận:
    193
    mình nói cho bạn nghe, người nào bạn nói ban gà cho bạn,giá 5t6t gì đó.gà người ta người kêu nhui ko được.bạn thích mua không mua thi thôi.kiếm mẻ khác mua.chứ nhùi lúc chơi gà là một thú vui.nhưng củng phải bán gà đẻ có tiền,năn cắp chuồn trại.hoặc mua mẻ gà mới về cho đàng gà càn phong phú chứ bạn.còn người nào chia gà bạn 5t6t gì đó minh ko mua thi thôi đừng nói ra,nói ra là người ta sẽ đánh giá con người bạn.con bạn thích qua giao luu voi anh em cao lãnh nè.gà cao lãnh giờ củng tốt gà lém.gà cao lãnh giò cùng dù mẻ hết ban......

5. hoangtydo

hoangtydo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    Chuyện này riết rồi thấy bình thường thôi em....ở đâu cũng vậy hết...nhiều người khi mua có vài chục triệu nói qua nói lại lên gần trăm triệu...botaygakieng.com.....

6. Caolanhdt

Caolanhdt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Chào bạn!!
    Anh em chơi gà ở cao lãnh tuy rằng chưa có gà gọi là đẹp, nhưng vẫn giữ vững lập trường và niềm đam mê gà tre (Tân Châu) của mình, cái gì cũng phải từ từ!có ai mới vào chơi mà có gà đẹp liền đâu .mà nếu có thì phải đổ vào rất nhiều tiền mới đạt được như ý muốn ! Được và mất . Mình nuôi gà 2 năm mà có gà đẹp đâu! Trước đây mình lặn lội đi mua gà rất nhiều nơi, nhưng mẽ gà đẹp và có uy tín thì có gà đẹp nhưng giá hơi cao mình ko dám bỏ tiền mua ! Bởi vậy tới bây giờ gà ko bằng ai cả! Đừng nãn lòng bạn ơi! Hôm nào lên giao lưu với tụi mình nha!mình ở cao lãnh ! Chúc bạn tìm đuoc niềm mơ ước

7. khanhsd

khanhsd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    878
    mình cũng ở Đồng tháp nè sao bạn lại nói như vậy suy nghĩ cho chín chắn hơn nhé

longhiep thích bài này.
  8. ngocgatre

ngocgatre Member

Thích đã nhận:
    29
    phuccum phải là Phúc ở Lấp Vò không. Tui Ngọc nè, nê'u phải là ông thì Chủ Nhật này ghé nhà tui cái nha... nếu không phải có gì bỏ qua cho..