Guppy tấn công nhau, sao giờ? T.T

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi Azrael, 26/5/08.

1. Azrael

Azrael Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào các bạn :). Mình có 1 hồ nhỏ nuôi vài cặp bảy màu. Vừa rồi có mua thêm 1 cặp bảy màu vàng da beo về. Con đực mới không hiểu sao cứ rượt mấy con khá trong hồ chạy vòng vòng hoài. Vài lúc rượt kịp nó còn way wa rỉa đối phương nữa chứ (hung hăng thấy sợ). Mình nuôi bảy màu trước giờ chưa hề gặp con nào hung hăng thế này. Có bạn nào có kinh nghiệm tương tự thì giúp mình cách xử lý với nha. Cám ơn nhiều :-*.

2. Angel Fish

Angel Fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bắt con hung hăng đó ra riêng để dành cho nó đấu với con nào cũng hung hăng như nó.Cứ để con đó trong bể riết rồi cá bảy màu của bạn ko còn một con.

3. Azrael

Azrael Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình đã vớt nó ra rùi nhưng vẫn thấy tiếc nếu ko có nó trong hồ. Con này đẹp lắm :blushing:. Có cách nào để nó bớt hung hăng không nhỉ? Nó tấn công cả con đực lẫn con cái nên chắc không phải là vì tranh giành bạn tình. Mình cho ăn đầy đủ nên chắc cũng không phải vì giành thức ăn. Hix, Guppy mà cứ tưởng mình là Betta đấy #:-S

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    vậy thì bạn hảy để cho chúng đấu đá tiếp đi .....đến lúc có kq thì bạn có tiếc hay ko bik ngay ấy mà .Đôi khi có con hung hăn háo máu ấy mà , bắt nó ra riêng đi .còn ko thử bắt con trống kia ra xem và để nó với con mái nđó , bik đâu vì ''ghen'' thì sao hihih

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Tốt nhất bạn nên nuôi trong hồ lớn 1 tí và bỏ vào đó nhìu rong,rêu và bèo để có thứ trú ngụ,bỏ 1 vài vật dùng khác vừa trang trí lun càng hay!!
    Bảy màu vẫn có bản năng đá như betta mà bạn!

6. Azrael

Azrael Member

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn các bạn đã giúp đỡ. Mình đã bắt con guppy ra ở riêng 1 thời gian rùi cho vào hồ lớn lại. Tự nhiên nó ngoan hiền hẳn ra :D. Chắc là hết dám quậy rùi :p