HÀ ĐÔNG KÝ SỰ!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi mienxaocuabe, 10/5/08.

1. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    sáng năm rứoi sáng,dậy lọ mọ thay đáy lồng cho chim ăn thay nứoc ăn sáng, rồi mò đi xuống hà đông rồi alo cho tinibuon và họctro_mechim.Mò xuống hà đông từ sáng ,thấy chợ họp nhộn nhịp, thỉnh thoảng thấy mấy bác bán chim lại xách hàng mang ra, xa xa là cây cảnh , lại gần là hàng bán cá vàng.Và điều thú vị chuyến đi là là biết n guồn gốc của cài câu"đồ khỉ gió" hòa ra ngừoi ta bán con khỉ gió hehehehh,chim cò hôm qua rất nhiều,vẫn mấy ông bán chim trên hht vẫn bán cái già cắt cổ<70k> một em lởm,vào gần phía bớ sông có bác bán chim già có đôi khuyên nuôi từ non lên bán giá 180k đã mặc cả,già khuyên mộc mềm hơn 30k mặc cả, mà chim cũng được.Bên cạnh là một chú bán rất nhiều khuyên non đã đứng cầu nhưng chưa mổ được cám,chốc chốc chú lại bón cho ăn(vũ béo mà ở đây chắc nó mua hết mất)heheheh.Cách đó v ài hàng là bán chòe non già cả cũng ko max lắm , 140k một ổ bốn chú,mò mẫm chán mình cũng chọn cho mình 2 em,một em về hót chuyện luôn, chú này già lông bạc phếch,đã thế gãy mấy cái lông đuôi nhưng thấy đẹp vẫn mua heheheh.
    Á\Sang tuần có chú nào đi thì anh em đi cho vui nhé

2. chim_chich

chim_chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hôm thứ 6 tui cũng xuống đó, đúng như những gì ông anh mô tả chim chóc cũng không nhiều lắm, khuyên thì lỏm cả đắt, choè mộc 40k (đã MC) :D,có cả chào mào, khuyên ,bạc má, khướu, gáy, cả 1 con cắt thì fải,+ thêm con khỉ gió ông anh kia kể nữa :)), nói chung là nhiều cây cảnh hơn chim

3. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    hi mien xaocuabe : bua dó bác bắt những hai con khuyên luôn àh, bữa đó phải về đi làm chứ ko cũng ở lại chơi với anh em rồi. con chào mào em bắt về nhìn cũng đẹp lắm nhưng chưa nói tiếng nào cả hehe, sáng nay để ở nhà mà mấy chú mộc đã mò tới rồi. kiểu này chắc phải kiếm gấp một cái lồng bẫy thui. Tiện đaycũng cảm ơn bác nhé, bác mà ko chỉ thì em cũng chẳng biết chợ Hà Đông nó nằm ở đâu cả. Lúc nào rảnh thì làm cốc café bác nhé!

4. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    hee bác miênxao ơi thế mấy con chim trên nhổn thế nào có đựoc ko sao ko kể cho anh em cung nghe với hiii hôm đó vùa mệt vừa nhiều việc lên ko đi được với bác hẹn hôm sau nhé

5. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Chợ Hà Đông vui quá nhỉ . Tiếc thật hôm đó bân nên không đi được

6. hailuayeuchim

hailuayeuchim New Member

Thích đã nhận:
    0
    Dạo này Hà đông ít chim khuyên quá các bác ah! Hôm qua em lên xem mà chả thấy con nào cả, thế mơí lạ. Hay mấy ông chính quyền lại cấm đoán gì đó rôì không biết!

7. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Đúng rồi bây giờ là mùa khuyên đẻ nên hơi hiếm . Khoảng 2 tháng nưa thì lại đầy khuyên bánh tẻ

8. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    không hiém lắm đâu thích alo cho mình mình cho xem sức bạn mua được bao chú

hic dạo này mính sưu tầm được nhiều khuyên nên đang tính cung cấp khuyên mộc cho anh em đây, ai có nhu cầu thì nhắn tin liên lạc với mình nhé ok

Last edited by a moderator: 12/5/08