Hà Nội ai có HM mái để lại tiền không quan trọng

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi fresh_man1505, 12/8/07.

1. fresh_man1505

fresh_man1505 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy anh em ép hoài mà không chơi cũng khó chịu.
    Vậy ai có HM mái để lại cho mình 1-2 con. Giá cả thì không vấn đề đâu.
    Thanks.

2. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    oh oh,ở Hà Nội thì hơi ít người nuôi halfmoon đó ,sao bạn ko lên TP hồ chí minh chơi,12 h khuya đi , 12h sáng tới ,đi tìm nơi bán cá rồi lựa ,nghỉ ngơi vài tiếng rồi về(áp dụng cho những người giàu)

3. giangLN

giangLN Active Member

Thích đã nhận:
    1
    ban fresh oi, bạn có thể chỉ chỗ mua halfmoon o HN dùm mình ko, nếu bạn tốt bụng thì mình lên nhà rước bạn đi mu cùng mình luôn, cám ơn :)

4. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Mình nghĩ là bạn nên tìm cá con mà mua, may ra kiếm đc con mái. Mình đi hỏi các hàng có cá mái ko, họ chỉ cười :(. Hôm trước lên Đồng Xuân mua dc 1 đống cá con, 9 con có 5 khìn :p. Đang nuôi cho chúng lớn may ra vớ đc 1 2 con mái :D. Hơi mất thời gian

5. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Chợ đồng xuân tôi lên rồi, không có cá Thái đẹp đâu. Nói chung mùa này ở HN thì không có cửa hàng nào có cá đẹp cả. Hết mùa cá chọi rồi mà. Tuần trước tôi cũng có đi nhiều chỗ mà hồi đầu mùa có bán cá chọi Thái, nhưng bây giờ không còn nữa, toàn chọi ta và chọi lai thôi, xấu lắm. Tôi lên chợ Đồng Xuân, chợ Mơ, chợ Thành công, nghi tàm, hoàng hoa thám, bách khoa, chợ hôm... nhiều lắm rồi, nhưng không có đâu. Con đực Thái còn không có nữa là con mái. Nếu bạn muốn mua con mái ấp đẻ luôn thì chỉ có lên Nghi Tàm. Tôi cũng vừa lên đó, mua được 5 con mái giống. Tôi ép đẻ được hết rồi. Cá con được 4 ngày tuổi rồi.

6. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    hê bác ơi cá mái chiến hay mái thái thì kiếm ko khó nhưng cái chính là mái HM kiếm mới ko ở ngoài HN chỉ nhập con trống chứ ko nhập con mái còn nếu có mái thì là lai khi cho đẻ thì ra tạp phế lù
    nên anh em đã có thời phải bàn chuyện chuyển cá mái ra rồi nhưng lại thui

7. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá mái thì phải may mắn cơ, hồi trước em mua được vài chú cá mái 50k/1 em nhưng không chuẩn, đuôi chỉ khoảng 90* thôi, về ép đẻ thì chỉ có 2 chú là ổn, cá con cũng không đến nỗi

8. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Vấn đề cá mái HM ở HN đau đầu quá nhĩ...anh em HN ai có nhu cầu và có cơ hội vào Sg...gọi DT mình đẫn đi mua...bảo đãm giá rẽ,mua nhìu giảm giá đặc biệt...thời gian này mình bỏ HM nên ko có để tặng anh em...
    Vẫn còn nợ anh em HN một chầu cá HM mái..anh em cứ thống nhất khoãng bao nhiu con...mình sẽ giúp hết sức..giá cả bán lẽ là 50k HM mái(dưỡng 2 ngày là đẻ,đuôi 180)...còn cá mái nhỏ hơn chút (tuỗi dậy thì :D ) thì mua số lượng nhìu rẽ hơn rất nhìu..cá HM trống đuôi 180,đủ màu giá 20k.
    Mình còn nợ anh em Hn lời xin lỗi vì lần trước lỡ hẹn..

9. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    hay quá vậy là bác dr marten đã thông báo về giá cả và mọi thứ roài anh em chỉ cần lo khâu vận chuyển là ổn rồi
    cảm ơn bác dr nhìu nhìu lắm lắm nha
    nhưng cá trống có 20k àh bác rẻ quá
    vậy thì hay là nhờ bác mua giúp và chuyển ra ngoài này nhỉ :D :D

10. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Anh em cứ gom tiền..cần số lượng bao nhiêu?Mình sẽ hỏi giá cả với số lượng đó rùi báo cáo chính xác...Mà tốt nhất có anh em nào đại diện đi lựa chung,tại vì mình ko biết cái gu anh em ngoài Bắc thích màu sắc ra sao hết..
    Có gì cứ nhắn tin vào số 0909094344,mình tên Bi