Hà Nội, Bể mới giá cao quá, nên dùng bể cũ các bác nhỉ?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi cadiecmodoi, 12/10/08.

1. cadiecmodoi

cadiecmodoi Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Tôi đã nhờ anh em trên diễn đàn và đã hàn được 1 cái bể khỏi bị rò nước, hôm qua đi dạo quanh HN xem các địa chỉ anh em nói về bể, thủy sinh, cá, Tôi có vài nhận xét sau:
    Về cá thì mua ở trong làng Nghi tàm là rẻ; cây thủy sinh thì Chợ Mơ rẻ; còn bể thì Tôi chưa thấy chỗ nào rẻ, có thể do lương mình còn thấp. Có bác nào có bể thanh lý dài 1m -1,2m thì để lại cho Tôi nhé, cảm ơn nhiều, có thể nhắn tin cho Tôi vào đây hoặc nick yahooo: phamquoc.hieu Cảm ơn các bác nhiều

2. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    nếu bác máu chơi thì ra hàng kình cắt kính rồi về dán lấy 1 cái mà chơi trên 4rum cũng có 1baif nói về cách dán bể đó chứ chờ như vậy đến bao giờ mới có bể mà chơi chúc bác mau có giải pháp đẻ cso bể thủy sinh dẹp nhé

3. sayah

sayah CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    281
    Muốn làm bể kích thước thế nào thì nhân lên tính ra m2,kính thì nó có giá rồi cứ ra hàng bảo họ cắt về nhờ người dán hộ hoặc tự dán (nếu có hoa tay :D).Mua bể cũ làm gì cho mệt
    kính 10ly =280k/m2,kính 12ly = 350k/m2,keo từ 27 đến 36k/tuýp.1 số hiểu biết nông cạn mong giúp được bạn phần nào.Chúc bạn sớm có bể sớm :)

4. manhtien87

manhtien87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    ra hàng cắt kình nhờ họ dán giúp cũng rẻ thôi mà,dán ở nhà mình thấy ko an tâm lắm :D
    mình ra hỏi cửa hàng kính đặt bể 1m 40 50 kính 5 li mà có 270k..còn kính 8 li là 350k. kể ra cũng rẻ
    (khoan cho mình cả đáy nếu có yêu cầu làm lọc dưới)

5. sayah

sayah CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    281
  6. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Có nhầm ko bạn ơi 8ly mà 350k . Mình ra ngoài mua kính về tự dán kt hồ như bạn nói, đã hết 380k chưa có keo chưa có giằng . Bác nói thế ra ngoài hỏi người ta óanh chít .Có thể giá của bạn hỏi ăn kính 7ly của Thanh Trì ,nhìn nghiêng sẽ thấy sóng lượn tình quê:laughing::laughing::laughing:. Dù sao cũng chúc mọi người có bể đẹp và an toàn.

7. Thieu_hitaco

Thieu_hitaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Theo kinh nghiệm của tôi, bể dài 1m đến 1m2 kính đáy phải là kính 10ly còn thành của nó phải là kiính 8 ly. Trước đây bể của tôi ( tự gắn lấy ) kính 5 ly ( bể dài 1m) đang ngồi ăn cơm thấy nước chảy cuồn cuộn nhìn lên bể vỡ từ lúc nào. Lần hai dùng bể dài 60 cm, đang đêm thấy cứ như mưa, bật đèn lên thấy cá đang bơi trên nền nhà. Chính vì vậy mà đến lần thứ ba này tôi phải đặt cửa hàng khung nhôm kính làm. Kích thước 80x45x50 giá 500.000 đ kính đáy 10ly và thành bể là 8ly.
    Mỗi lần bể bị vỡ là một lần thiệt hại lớn. Nên cân nhắc kỹ trước khi làm hoặc mua bể.