[Hà Nôi] Cần giúp hoàn thiện bình CO2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi tigker, 2/3/15.

1. tigker

tigker Member

Thích đã nhận:
    15
    Hiện tại em đã mua được bình CO2 cứu hỏa đã thay van vặn (ở ngã tư Trường Trinh) - 550k rồi. Giờ băn khoăn không biết lắp thêm vào cho cái bình đó cái gì để có thể an toàn mà sài.

Em xem thử thì có cái van inox tinh chỉnh co2 - 150k mà ở HN chả thấy ai bán cả.

Ai cũng đang dùng bình cứu hỏa tư vấn cho em với.

2. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Van tinh chỉnh inox mà chỉ có 150k thôi ấy hở?
    Mình không biết có loại đó thật không, chất lượng đến đâu nhưng bạn muốn an toàn mà lại bóp hầu bao chặt quá thì...

3. tigker

tigker Member

Thích đã nhận:
    15
    Em không bóp hầu bao mà ý em là làm sao để an toàn cũng không quá lãng phí.
    Em có tham khảo van up aqua 350k thì 1 số anh em bảo là tinh chỉnh bằng van đó rất khó và hay bị lỗi.

Van inox co2 em xem ở toppic này http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=123067& - MS 2 ấy.

Còn tổng thể cái bình co2 em thấy mọi người hay dùng thế này

4. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Loại van này không có đồng hồ nên giá rẻ hơn, mình chưa xài nên cũng không dám tư vấn bừa.
    Cũng vì không có đồng hồ nên khó biết được áp suất trong bình ra sao, vậy thì bạn cứ lắp như trong hình rồi hé dần van tổng ra cho đến khi thấy có khí là được.

5. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    Nói chung là tầm giá thì nhiều loại lắm 150-250k hoặc hơn đều có, cơ bản nhìn cái nào nó chắc chắn, ko dại dại là đc. Hỏi nhiều loại với nhiều mức giá khác nhau rồi tự quyết thôi

6. tuannguyet

tuannguyet New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có góp ý chút về bình co2 cứu hỏa thay van tổng nhé bác. Nếu bác muốn thay mỏ vịt bằng van tổng(giống van oxi) thì nên cẩn thận khi vặn van tổng vào bình nhé. Vì thường khi lắp van tổng cho bình oxi hoặc co2 người ta phải dùng máy vặn nén khí để bảo đảm van chặt không bị bay van hoặc nổ bình khi nạp khí. Ngàn lần ko đc lấy mỏ lết để tự vặn van tổng vào bình nhé bạn, bởi sức vặn của tay ko đủ để giữ van lại khi nạp khí nén hóa lỏng đâu. Nếu vặn bằng tay thì bạn để bình co2 trong nhà chả khác gì quả bom, nhẹ thì van bay ra với vận tốc của viên đạn, nặng thì...bùm
    Đôi chút góp ý có gì ko phải các bác bỏ qua